Hỏi xin quy trình tín dụng khách hàng cá nhân VPbank

phonglanlua

Thành viên
Mọi người có ai có quy trình tín dụng khách hàng cá nhân của VPbank không ạ? cho mình xin với, mình đang cần gấp. Nếu là quy trình sản phẩm vay tín chấp thì càng tốt ạ :D

VPBank có khối FE Credit chuyên về mảng cho vay tín chấp vs các món từ 10-200tr, hầu như mọi loại hình cty đều áp dụng đc
còn khối S&D (bán hàng và kênh phân phối) của VPbank về mảng tín chấp đa phần làm cho cty nhà nc, lương chi trả từ nguồn nagan sách thôi
Về thẩm định, mọi loại đều chuyển lên CPC (trung tâm tín dụng cá nhân) sẽ có các chuyên gia phê duyệt bạn nhé. VPbank thì k có phân quyền tín dụng như 1 số ngân hàng khác đâu ạ :p
Đôi điều mình biết :)

Hiện tại quy trình cấp tín dụng cá nhân của VPBank và có thể áp dụng hầu hết các ngân hàng tại việt nam như sau :
1. Hồ sơ pháp lý của KH bao gồm tất cả giấy tờ pháp nhân về KH ( CMTND, HK, đăng ký kết hôn, xác nhận độc thân )
2. Hồ sơ Tài chính của KH bao gồm tất cả giấy tờ chứng mình về tài chính ( Bảng lương, HĐ lao động, giấy đăng ký kinh doanh trên 1 năm "nếu đang kinh doanh" hoặc ĐKKD nếu chưa đủ trên 1 năm thì cần xác nhận của phường xã tại nơi kinh doanh phải trên 1 năm. biên lai thuế môn bài, nếu đang là cổ đông tại Công ty CP thì phải có biên bản họp hội đồng thành viên, tại CTy TNHH từ 2 thành viên trở lên cũng phải có biên bản họp hội đồng thành viên chia lợi nhuận, nếu KH là Giám đốc thì phải có giấy tờ xác minh con dấu của công an, mã số thuế của công ty, các công ty đều phải cung cấp báo cáo thuế ( nên cung cấp thêm báo cáo thuế nội bộ) 2 năm và hoạt động từ 3 năm trở lên ....với KH lấy nguồn thu từ đâu bạn yêu cầu KH cung cấp giấy tờ cụ thể theo chức danh, sổ sách giấy tờ. ) Bạn cung cấp ảnh chụp gia cảnh cũng như cơ sở kinh doanh của KH nữa.
3. Hồ sơ mục đích vay : Hiện tại VPBank đang có các gói cho vay Tiêu dùng có TSBĐ, Vay mua oto, Vay mua xây sửa nhà, Vay kinh doanh.
4. Hồ sơ tài sản bảo đảm : Sổ đỏ, hoặc đối với Động sản là oto thì cung cấp các giấy tờ liên quan tới sở hữu oto đó.

Đó là 4 hồ sơ bạn nên chia ra trong 1 hồ sơ tín dụng cần thiết cho bất kỳ KHCN nào vay tại VPBank. hay các ngân hàng nào khác.Khi bạn làm xong hồ sơ như mình nói bạn hoàn thành đến > 50 % quy trình để giải ngân cho KH. Phần còn lại những quy trình chính là : trình HS KH -> chờ xét duyệt -> được duyệt hay không (bổ sung thêm giấy tờ thiếu hay không) -> Ra quyết định phê duyệt -> KH làm thủ tục công chứng giấy tờ, nhập kho TSBĐ -> Giải ngân -> Trả gốc lãi hàng tháng đến khi hết nợ -> tất toán khoản vay . chúc bạn thành công

VPBank có khối FE Credit chuyên về mảng cho vay tín chấp vs các món từ 10-200tr, hầu như mọi loại hình cty đều áp dụng đc
còn khối S&D (bán hàng và kênh phân phối) của VPbank về mảng tín chấp đa phần làm cho cty nhà nc, lương chi trả từ nguồn nagan sách thôi
Về thẩm định, mọi loại đều chuyển lên CPC (trung tâm tín dụng cá nhân) sẽ có các chuyên gia phê duyệt bạn nhé. VPbank thì k có phân quyền tín dụng như 1 số ngân hàng khác đâu ạ :p
Đôi điều mình biết :)
FE Credit ko thẩm định qua CPC bạn nhé. Đây là dạng liên kết giữa công ty tài chính và vpbank thôi.

Đó là 4 hồ sơ bạn nên chia ra trong 1 hồ sơ tín dụng cần thiết cho bất kỳ KHCN nào vay tại VPBank. hay các ngân hàng nào khác.Khi bạn làm xong hồ sơ như mình nói bạn hoàn thành đến > 50 % quy trình để giải ngân cho KH. Phần còn lại những quy trình chính là : trình HS KH -> chờ xét duyệt -> được duyệt hay không (bổ sung thêm giấy tờ thiếu hay không) -> Ra quyết định phê duyệt -> KH làm thủ tục công chứng giấy tờ, nhập kho TSBĐ -> Giải ngân -> Trả gốc lãi hàng tháng đến khi hết nợ -> tất toán khoản vay . chúc bạn thành công[/quote]

Cho mình hỏi, thẩm định TSĐB của KH ở VPbank là khi nào trc hay sau khi HS đc phê duyệt và phí Thẩm định của VPbank là bao nhiêu/thẩm định hả bạn?

Thẩm định TSĐB của khách hàng đươc thực hiện ở bước đầu tiên của quá trình, sau đó sẽ sử dụng các thông tin của tài sản để cho vào tờ trình xét duyệt tín dung,
Việc thực hiện thẩm định TSĐB do cán bộ thẩm định giá VP AMC thực hiện, phí thẩm định ở mốc tương ứng như sau: (Nếu nhớ không nhầm ;))
-Giá trị nhà dưới 1 tỷ: 770 nghìn (bao gồm cả VAT)
- Giá trị nhà trên 1 tỷ đến dưới 2 tỷ : 1, 1 triệu
- Trên 2 tỷ : 1,87 triệu
Giá thẩm định mình nhớ không chính xác lắm nhưng xoay quanh khung giá như trên :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên