"Hỏi về vòng hồ sơ BIDV"

hungnguyenduc3991932

Verified Banker
Các anh chị cho em hỏi với ạ! Nếu tốt nghiệp bằng khá các trường như HVNH,KTQD,Ngoại thương và có đủ chứng chỉ ngoại ngữ, tin học thì khi nộp vào BIDV có qua được vòng hồ sơ không ạ!

hôm thứ 2 sáng mưa nên chiều e mới đi nộp và khi đến thì chỉ có duy nhất dòng chữ "Hết hạn nộp hồ sơ".
Hic. bao công chuẩn bị giấy tờ. tiếc là e là chậm một bước ạ.

hôm thứ 2 sáng mưa nên chiều e mới đi nộp và khi đến thì chỉ có duy nhất dòng chữ "Hết hạn nộp hồ sơ".
Hic. bao công chuẩn bị giấy tờ. tiếc là e là chậm một bước ạ.
Kinh nghiệm nộp BIDV là em phải đến từ sáng sớm xếp hàng nộp, vì thường họ chỉ nhận gấp 5-6 lần số lượng tuyển thôi.

em thấy hơi lo bởi có nhiều người bảo BIDV chỉ lấy bằng giỏi còn bằng khá họ cho ra rìa :(
Nếu chỉ bằng khá và có chứng chỉ tin học ngoại ngữ thì em phải xác định 90% người nộp là có hết những cái này, do vậy 1 số vị trí họ tuyển nhiều và không quan trọng lắm thì hồ sơ của em sẽ qua. Còn em muốn nộp các vị trí yêu cầu cao 1 chút, hoặc nộp ở hội sở, sở giao dịch, chi nhánh lớn thì hồ sơ của em chưa chắc đã được. Em phải làm sao hồ sơ của mình phải có gì đó khác biệt so với các hồ sơ khác để nhà tuyển dụng chú ý đến em, VD: tiếng anh IE 7.0, có CFA, FRM, từng là chủ tịch CLB, chứng chỉ đào tạo kỹ năng mềm, kinh nghiệm làm việc...

1 số gợi ý cho em để tạo sự khác biệt nhé:D

mình vừa đủ điểm nộp hồ sơ, vẫn thi qua bình thường :D, là kiến thức xã hội, kỹ năng giao tiếng trong cuộc sống nữa :D.

Kinh nghiệm nộp BIDV là em phải đến từ sáng sớm xếp hàng nộp, vì thường họ chỉ nhận gấp 5-6 lần số lượng tuyển thôi.
Vâng, em vừa bước ra khỏi thang máy và nhìn thấy hết hạn nộp hồ sơ thì em cũng ngộ ra là số lượng hồ sơ tối đa max =5 lần số lượng cần tuyển ạ. :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên