Hỏi về vị trí CV chuyển tiền quốc tế MB

Có bạn nào biết về vị trí CV chuyển tiền quốc tế ở MB ko cho mình thêm vài thông tin với. Cám ơn mọi người nhiều :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
theo mình thì bạn nên chọn MB, ngân hàng này của quân đội (nhà nước) nên cỡ nào cũng dễ thở hơn các ngân hàng khác

Chị này giỏi quá, em còn đang trật vật đi thi vs phỏng vấn mà vẫn chưa có NH nào gọi đây. Theo em chị nên ở vị trí hiện tại thì hơn, cơ hội thăng tiến cao hơn mà áp lực lại ít chị à, thời buổi bây giờ kiếm một chỗ làm lâu dài lại không áp lực khó lắm

Vì em thích MB nên nếu là em thì sẽ chọn MB hihi
Nhân đây chị có thể chia sẻ cho bọn em kinh nghiệm thi viết và pv vị trí chuyên viên chuyển tiền quốc tế của MB đc ko chị? :D e trượt từ vòng hồ sơ nên rất mong đc nghe chia sẻ của chị :D

Dear các bạn,
Hôm trước mình có nhận đc 1 cuộc đthoại từ HR MB thông báo đã trúng tuyển vị trí chuyên viên chuyển tiền quốc tế tại MB HO. Mình thì lúc đó dĩ nhiên mừng vui khôn xiết rồi (vì phỏng vấn từ 9.5 mà sau 2 tháng mới có kết quả, chứ trc đó m đã xác định là teo rồi ).

Sau khi vui mừng xong thì m lại bắt đầu đi đến cảm giác đắn đo suy nghĩ giữa vị trí hiện tại và vị trí tại MB. Số là trong 2 tháng ngồi mốc mồm chờ bạn MB thì mình cũng may mắn trúng tuyển vào 1 ngân hàng TMCP khác, vị trí là trợ lý giám đốc qhkh doanh nghiệp. Công việc ở đây thì đến h mình vẫn thấy ổn, sếp và nhân viên đều rất nice và giỏi, ko bị áp lực doanh số, cũng làm việc tại HO. Về mức lương thì ở đây và ở MB đều sàn sàn như nhau ( nghĩa là đều ko đc cao như nhau :( ). Nhưng về reputation hay về các chế độ đãi ngộ như tiền thưởng thì m nghĩ MB sẽ tốt hơn. Thế nên hiện tại m đang rất băn khoăn là ko biết nên tiếp tục làm ở đây hay nên thử sức tại MB nữa.

Có thể nhiều bạn nghĩ mình là người tham lam, đứng núi này trông núi nọ, ko trung thành blah blah...., lúc đầu m cũng tự trách mình như thế. Tuy nhiên mình nghĩ rằng, cơ hội của con người đôi khi chỉ xuất hiện một đôi lần, nếu m ko suy nghĩ cân nhắc cho kĩ thì về sau ng chịu thiệt thòi vẫn là mình. Thế nên mình mới qđịnh lập topic này để nhờ sự tư vấn của các bạn, vì nói thật m cũng ko quen biết nhiều ng làm về ngân hàng, hỏi đồng nghiệp hiện tại thì là điều không thể rồi. M rất muốn đc tìm hiểu kĩ về vị trí CV chuyển tiền quốc tế này của MB, cũng như là về chế độ lương thưởng của MB nữa. Các bạn nào có ý kiến gì thì tư vấn giúp mình nhé, mình cám ơn lắm lắm xxx
định tư vấn nhưng không ngửi nổi cái ngôn ngữ này nên thôi vậy, nghỉ việc đi bạn

Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn vị trí này được không ? Mình đang rất cần cho cuộc pv sắp tới , không biết nội dung thế nào . Cảm ơn bạn nhiều

chị First on May giỏi quá, chị ơi chị truyền cho bọn em ít kinh nghiệm với ạ, đợt vừa rồi em cũng phỏng vấn nhưng chẳng đc gọi, mà cũng ko thèm gửi mail cảm ơn đã thi tuyển luôn, buồn như con chuồn chuồn :(

- - - Updated - - -

mà hôm ấy vị trí CTQT pvan toàn nghiệp vụ thôi, cũng trả lời ko đến nỗi nào mà ko ngờ bị loại lạnh lùng con thạch sùng dư lày :((

Bạn ơi pv người ta hỏi những gì vậy ? phải cbi những gì ? bạn có thể chia sẻ với mình nữa không ? mình đang rất càn gấp . Cảm ơn bạn nhiều:)

Mình PV vị trí này cũng khá lâu rồi, cách đây 2 tháng. Trc PV thì có tham gia làm test tại Học viện Ngân hàng. Hôm PV cũng khá nhanh ( khoảng 20p thôi) cũng có hỏi qua về kinh nghiệm lv trước đây và 1 số nghiệp vụ liên quan đến CTQT. Nói chung ko có câu hỏi nào quá khó hoặc quá đặc biệt cả, hôm đấy PV xong mình cũng ko thấy ưng ý lắm, nhưng có thể vì m cũng có kinh nghiệm cho vị trí này trước đây rồi. Bạn nào muốn hỏi chi tiết cứ thoải mái PM cho mình nhé ^^

Riêng với hoanghaint thì mình thấy hơi buồn cười về bạn này nhưng thôi m cũng chẳng rảnh mà đôi co nên cứ để bạn tiếp tục đi khắp nơi bảo vệ và gìn giữ sự trong sáng của TV nhé ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên