Hỏi về thi tuyển vào Sumitomo Mitsui Banking Corporation (SMBC)

Em định apply vào vị trí Operations Officer (loan, Guarantee, Fixed Deposit) của Sumitomo Mitsui Banking Corporation (SMBC).
Được biết đây là vị trí back. Hỗ trợ các khoản vay, tiền gửi, bảo lãnh thanh toán. Các tiền bối có kinh nghiệm ứng tuyển với foreign bank giúp đỡ em với
- Em nghe nói apply qua vietnamworks thường là khó được gọi, nên đến thẳng HO nộp hay sao ạ.
- Em không rõ thi gồm có mấy vòng, nội dung ntn, phỏng vấn tiếng Anh 100% không ạ.
- Em muốn xin chia sẻ thêm về môi trường làm việc, chế độ lương, thăng tiến của Mitsui
Rất mong nhận được tư vấn của mọi người
Em rất cảm ơn ạ.

đặt gạch hóng. hí. đúng là phải nộp hồ sơ trực tiếp thui. mình cũng nộp nhiều cái qua vnw mà chả đc gọi gì cả, điển hình là mizuho. mà b ơi vị trí này yêu cầu kinh nghiệm gì k bạn?

Kinh nghiệm được ưu tiên hơn thôi bạn ak
Mình cũng là fresh. :(
Bạn nộp Mizuho Ho Chi Minh Branch ak. Mình không thấy Hà Nội tuyển

Kinh nghiệm được ưu tiên hơn thôi bạn ak
Mình cũng là fresh. :(
Bạn nộp Mizuho Ho Chi Minh Branch ak. Mình không thấy Hà Nội tuyển
mình nộp mizuho hà nội bạn ạ. vẫn chưa hết hạn đâu bạn tìm trong vnw đó. mình nộp từ đầu tháng nhưng chưa đc gọi test trong khi có 1 bạn nộp mùng 2 và đã test mùng 10.nên chắc chắn mình bị out r. chúc bạn may mắn.:))

C ơi cậu nộp Mizuho vị trí gì vậy. Mình tìm trên vnw chỉ có 2 vị trí

1. Clerk Of Operation Dept. 1
    29/05/2014 Hà NộiMizuho Bank, Ltd - Hanoi Branch
  2. Officer
    19/05/2014 Hà Nội Thấy hạn lâu rồi :(. Bạn có thể cho mình xin link đc k .hichic

Mình có người bạn vừa đỗ vào Mizuho vị trí Clerk or Operation Dept.1 xong :D

Là bạn của mình cơ chứ ko phải mình. Nhưng theo như nói chuyện thì thấy bạn ấy bảo cũng ko khó lắm, chỉ kể với mình về pv chứ ko thấy kể gì về vòng test, ko rõ là không phải test hay là test dễ nữa mà ko thấy kể ^^ Bạn ý còn bảo lúc pv ông sếp Nhật ko ưng lắm vì không được bằng giỏi, bạn ý chỉ bằng khá thôi, mặc dù cũng là trường Học viện Ngân hàng. Nhưng ông ý ưng vì tiếng anh giao tiếp tốt nên cuối cùng vẫn nhận. Chỉ có điều, bạn ý bảo nếu lần này đỗ BIDV thì sẽ làm BIDV. Điều đó chứng tỏ BIDV hot hơn bank nè :D Mình chỉ có từng đó thông tin thôi, thấy nó tiếng anh cũng khá tốt, IE 7 chấm hay 7 chấm 5 ý.

Là bạn của mình cơ chứ ko phải mình. Nhưng theo như nói chuyện thì thấy bạn ấy bảo cũng ko khó lắm, chỉ kể với mình về pv chứ ko thấy kể gì về vòng test, ko rõ là không phải test hay là test dễ nữa mà ko thấy kể ^^ Bạn ý còn bảo lúc pv ông sếp Nhật ko ưng lắm vì không được bằng giỏi, bạn ý chỉ bằng khá thôi, mặc dù cũng là trường Học viện Ngân hàng. Nhưng ông ý ưng vì tiếng anh giao tiếp tốt nên cuối cùng vẫn nhận. Chỉ có điều, bạn ý bảo nếu lần này đỗ BIDV thì sẽ làm BIDV. Điều đó chứng tỏ BIDV hot hơn bank nè :D Mình chỉ có từng đó thông tin thôi, thấy nó tiếng anh cũng khá tốt, IE 7 chấm hay 7 chấm 5 ý.
Bạn Hằng vừa đõ Mizuho phải k c?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back