Hỏi về thị phần thanh toán quốc tế của các ngân hàng thương mại

bibibin

Thành viên
Xin chào các anh chị!

Em rất mong được các anh chị giúp em về thị phần thanh toán quốc tế của các ngân hàng thương mại hiện nay ạ, vì các số liệu này em không thấy công bố nên rất mong được mọi người giúp đỡ ạ

Tớ ko chắc lắm nhưng theo tớ biết thì vào 1-2 năm trước thì Vietcombank là mạnh nhất về TTQT, bi h thì ko rõ.
Hiện tại thì các ngân hàng lớn đều hướng tới mô hình tập trung hóa trong lĩnh vực TTQT và mỗi ngân hàng đều có 1 đội ngũ nhân viên về TTQT chuyên sâu chuyên xử lý các vấn đề nghiệp vụ liên quan đến TTQT, tớ cũng k rõ bi h ai là nhất nữa.

Mình làm về TTQT. Mình thấy Vietinbank và Standard Charter Bank là làm tốt nhất về nghiệp vụ. Theo ý bạn thì thị phần ở đây tính theo đơn vị gì?
Theo mình thì thường tính theo doanh số thanh toán nhập khẩu và xuất khẩu qua ngân hàng là đúng nhất. Bạn thử hỏi về doanh số TTQT, mình nghĩ sẽ suy ra được ai nắm thị phần nhiều nhất.

dạ ý của em hỏi là trên thị trường thì đứng đầu về thanh toán quốc tế là ai ạ, nếu có thể thấy được vị thế của ngân hàng đó trong hệ thống NH càng tốt

Theo mình phải có chỉ tiêu như đứng đầu về nghiệp vụ, thương hiệu hay đứng đầu về doanh số,
Còn nói chung chung vậy thì chịu. Nói chung ngân hàng ngoại thì có Standard Chartered và
Citibank, ngân hàng nội thì eximbank, vietcombank và vietinbank. Về số thì mình ko có số liệu chính xác

Dạ đúng rồi đấy ạ, ý em muốn hỏi là so về doanh số thanh toán XNK thì trong các ngân hàng, NH nào lớn nhất, nếu có được số liệu cụ thể thì tốt quá ạ

he,[Vietcombank]đang chiếm 16,95% còn vietinbank 13,9%, agribank chiếm khoảng 8-9% nhé bạn. Bạn có thể vào website để tìm thông tin trên BCTN
good luck!@};-

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back