Hỏi về nhu cầu tín dụng doanh nghiệp mới

ntri_tnbl

Thành viên
Chào anh chị, em hiện mới đi làm nên còn nhìu bỡ ngỡ, em có câu hỏi này mong anh chị giúp em.
1.Một doanh nghiệp khi vừa mới đăng ký kinh doanh xong thì họ chắc sẽ cần vốn vay để đầu tư kinh doanh, nhưng do các doanh nghiệp chưa hoạt động vậy họ có được vay vốn theo giao dịch ko đảm bảo (thế chấp ,cầm cố...)???
2. Có phải doanh nghiệp sau khi đăng ký kinh doanh bắt buộc phải mở tài khoản thanh toán ( hay mở trước khi đăng ký?).
3. Ngoài 2 vấn đề trên thì doanh nghiệp mới có cần những vấn đề khác liên quan tới Ngân Hàng ko ạ ???.

Em xin cám ơn các anh chị trước :)

Chào anh chị, em hiện mới đi làm nên còn nhìu bỡ ngỡ, em có câu hỏi này mong anh chị giúp em.
1.Một doanh nghiệp khi vừa mới đăng ký kinh doanh xong thì họ chắc sẽ cần vốn vay để đầu tư kinh doanh, nhưng do các doanh nghiệp chưa hoạt động vậy họ có được vay vốn theo giao dịch ko đảm bảo (thế chấp ,cầm cố...)???
2. Có phải doanh nghiệp sau khi đăng ký kinh doanh bắt buộc phải mở tài khoản thanh toán ( hay mở trước khi đăng ký?).
3. Ngoài 2 vấn đề trên thì doanh nghiệp mới có cần những vấn đề khác liên quan tới Ngân Hàng ko ạ ???.

Em xin cám ơn các anh chị trước :)
1. tuỳ vào chính sách của từng ngân hàng, tại từng thời điểm và đối với mỗi đối tượng khách hàng. còn trong giai đoạn này thìcaau trả lời có lẽ là không. đến trên uhị trường liên ngân hàng, với toàn ng vay uy tín như các định chế tài chính mà thời gian qua việc cho vay ko có tsbđ cũng bị hạn chế mà.

2. dn mở tk sau khi đăng kí. đk kinh doanh là bắt buộc khi mở tk doanh nghiệp.

3. không hiểu ý bạn lắm nên không biết trả lời. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,600
Thành viên mới nhất
thecrampsmerch
Back
Bên trên