Hỏi về môi trường làm việc ở BIC ( Bảo hiểm BIDV)

longbien

Verified Banker
Có bác nào làm ở BIC có thể chia sẻ thêm về môi trường làm việc, chế độ lương thưởng ở BIC được không ạ? Đặc biệt là thu nhập của mấy vị trí như chuyên viên giám định bồi thường, chuyên viên tái bảo hiểm. Em đang nghiên cứu mấy vị trí này. Tìm trên ub chỉ thấy nói mỗi vị trí nhân viên kinh doanh của BIC :(.
Cảm ơn các bác :D

Em không làm bên BIC nhưng có chơi với ông anh làm ở BIC bên giám định bồi thường, chuyên về giám định ô tô ( làm việc tại Hà Nội ). Chính xác thông tin thì không nói được, nhưng chắc chắn một điều thu nhập hàng tháng " không tồi ", thưởng cuối năm tầm vài chục chai tùy năm :D. Chế độ làm việc cũng không áp lực lắm. Chốt lại, thu nhập và chế độ đáng mơ ước với khối anh em trong UB này đấy.
Chúc bác thành công !

BIC thì mình không rõ lắm nhưng mình trước có làm ở VBI (BH Vietinbank) và có bà chị làm ở BIC thì có nhận xét. Tùy bộ phận mà lương thưởng khác nhau, lương trung bình của cả 2 bên nv KD cũng như giám định và tái (thường giám định, tái làm HO sẽ tách còn ở Cn thường nv kinh doanh sẽ kiêm luôn mấy vị trí này) hợp đồng tầm 4-5tr (cả doanh thu bán BH) nv chính thức thì hơn 1 chút . Chế độ đãi ngộ cũng gần giống NH, nhưng thưởng thì thường ít hơn khá khá. Môi trường làm việc mở có thể đi lại trong giờ hc thoải mái, tùy nơi và tùy sếp, nhưng KD thường chịu rất nhiều áp lực về doanh thu. Nếu bạn làm ở HN hay HCM thì có lẽ lương cao hơn, trước mình làm Cn ở HP.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên