Hỏi về MB HO

vova86

Verified Banker
Ace đang làm MB cho mình hỏi chút,
Mình vừa được MB gửi thông báo trúng tuyển vào làm chuyên viên thuộc khối Ngân hàng cá nhân.
Lương NET 2 tháng đầu là 8,5tr. Từ tháng thứ 3 là 9,5tr. Sang đến năm thứ 2 là 11tr.
Cho mình hỏi có phải tất cả những người mới vào đều có mức xuất phát như thế này không, môi trường làm việc ở đây thế nào. Mình đang băn khoăn vì có bank nhỏ hơn offer mình mức lương cao hơn.
Cảm ơn mọi người :)

1. Mức lương trên chưa bao gồm lương kinh doanh. Lương kinh doanh sau khi vào chính thức sẽ được hưởng, tính theo mức xếp hạng của khối, phòng ban trực thuộc và xếp hạng cá nhân. Được khoảng 1-3tr nữa. Tuỳ tình hình hoạt động.
2. MB đang triển khai và tiến tới sẽ áp dụng trên toàn hệ thống chế độ trả lương theo KPI, tuỳ theo mức độ hoàn thành chỉ tiêu mà nhân với mức lương để ra lương thực nhận. Giống với mô hình ở một số NH khác đang áp dụng Con số bác đề cập ở trên chưa phải là lương Net dc nhận đâu.
3. Mức thu nhập khác lương. Bạn nên quan tâm thêm về chế độ đãi ngộ, thưởng và các phúc lợi khác nữa. Về thưởng thì MB thưởng khá đều, dàn trải theo từng sự kiện/ngày lễ lớn trong năm chứ k dồn tập trung 1 cục. Bên cạnh đó với các khối kinh doanh, thường có các chương trình thi đua và chạy thưởng khá hấp dẫn.
Nói chung về áp lực thì rất cao, khi so sánh với các NH khác. Nếu bác còn độc thân thì tội gì không trải nghiệm. Còn có gia đình hoặc định hướng muốn ổn định, nhẹ nhàng thì nên cân nhắc thêm.

Cảm ơn bạn nhiều. Vị trí của mình thuộc bộ phận back, không biết có bị áp chỉ tiêu huy động không nhỉ. Mình cũng biết là bên MB áp lực công việc rất cao, chỉ ngại là sợ môi trường cũng hơi kiểu nhà nước, cơ hội thăng tiến ít.

Nếu bạn làm bp back office áp lực chỉ tiêu k đáng kể đâu. Áp lực chính đến từ KPI công việc và luôn phải đảm bảo SLA thời gian tiến độ hồ sơ thôi.
Còn về môi trường thì yên tâm. Không hề mang tính nhà nước đâu. Các cán bộ quản lý hầu như ( mình nói hầu như thôi nhé) là còn rất trẻ và tự vươn lên khẳng định bằng năng lực bản thân.
Việc đánh giá thì cũng khá fair. Bạn yên tâm nhé.

Mình vừa được MB gửi thông báo trúng tuyển vào làm chuyên viên thuộc khối Ngân hàng cá nhân.
Lương NET 2 tháng đầu là 8,5tr. Từ tháng thứ 3 là 9,5tr. Sang đến năm thứ 2 là 11tr.
Cho mình hỏi có phải tất cả những người mới vào đều có mức xuất phát như thế này không, môi trường làm việc ở đây thế nào. Mình đang băn khoăn vì có bank nhỏ hơn offer mình mức lương cao hơn.
Yên tâm là thu nhập sau 1 năm gấp đôi cái lương mà anh được offer của a. :D còn làm đc vài tháng rồi nên em không chia sẻ thêm gì về cv vì a biết rồi. :)

Bác làm bên bộ phận nào thế? Mình cũng mới đc nhân sự offer bên phát triển đối tác nhưng chưa rõ lương ra sao. Cũng hơi phân vân vì đang làm BM của 1 PGD nhỏ bên MSB.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên