Hỏi về Khóa học QLRR thị trường tại Việt Nam?

vietbankers

Verified Banker
Có ai biết Trung tâm nào đào tạo về quản ly rủi ro thị trường chỉ mình với.

Xin cảm ơn!

Re: Khóa học QLRR thị trường

Làm quả title này gây hiểu nhầm quá. Cứ tưởng là có tổ chức nào đứng ra giảng dạy, tác giả của topic lại có nick là vietbanker nữa chứ :|

Theo mình được biết hiện tại công tác QTRR TT tại các ngân hàng vẫn là vừa làm vừa kiểm tra lại, rồi xây dựng, điều chỉnh cho hoàn thiện chứ cũng chưa có một mô hình QTRR TT nào thật phù hợp và hiệu quả tại VN nên mình nghĩ chưa có khóa học tính phí rộng rãi nào về QTRR TT, có thì mình đi học ngay :)) Chắc có training nội bộ thôi :D

Có khóa học của Moody's có tầm 4000$ thôi :), thích thì bay qua Hongkong học nha bạn
----
Register for any 2013 AMERICAS seminar by May 10, 2013 and receive a discount.*
Use ASIA10TOPIC2013 to save 10% off 1 or 2 day courses. Use ASIA15TOPIC2013to save 15% off 3 or 4 day courses.

Advanced Bank Risk Analysis
Base Fee: $3,895

This seminar will teach participants the framework and tools necessary for in-depth analysis of bank credit risk in both developed and emerging markets. The course will offer a combination of short presentations, discussions, exercises, and case studies.

Upcoming Seminars:
Hong Kong | 3-5 June
Sydney | 5-7 August
-----
http://www.moodysanalytics.com/Brea...31UFwdcjKPmjr1YIAT8FqI/qLAzICFpZo2FFVFe+RZZM=

Theo mình được biết hiện tại công tác QTRR TT tại các ngân hàng vẫn là vừa làm vừa kiểm tra lại, rồi xây dựng, điều chỉnh cho hoàn thiện chứ cũng chưa có một mô hình QTRR TT nào thật phù hợp và hiệu quả tại VN nên mình nghĩ chưa có khóa học tính phí rộng rãi nào về QTRR TT, có thì mình đi học ngay :)) Chắc có training nội bộ thôi :D

Vietinbank vừa có quyết định thành lập Khối Quản lý rủi ro http://ub.com.vn/threads/43045-VietinBank-thanh-lap-khoi-quan-ly-rui-ro.html mà vietin lại có trường đào tạo nên thời gian tới chắc VN cũng sẽ có một vài khóa đào tạo thôi :)

Mắc quá, không học nổi đâu bạn ơi. Có khóa nào rẽ ở Việt Nam thì được.

Nước ngoài nó đào tạo toàn tính bằng nghìn đô cả bạn à. Trưởng phòng của mình học khóa để trở thành diễn giả chuyên nghiệp của một bà diễn giả ở Singapo mà học phí cũng là 4500$ cho 3 buổi nói chuyện (mỗi buổi 1 hay 2 tiếng gì thôi). Nhưng như các cụ nói "Đắt xắt ra miếng" :))

Mắc quá không học nổi. Đành ở nhà tự học vậy. Ai có tài liệu gì bổ ích thì chia sẽ với nhé.

QTRR Thị trường! Mình cũng đang bơi trong biển, cũng đang chới với tìm phao cứu sinh!

Chào các bạn

Theo mình biết đến hiện tại VN vẫn chưa có nghiên cứu nào về rủi ro thị trường nên tài liệu tiếng việt gần như không có mà chỉ có tài liệu tiếng anh. Mình đang nghiên cứu, bạn nào cần cho địa chỉ email minh sẽ gửi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên