Hỏi về Công việc của vị trí Chuyên viên hỗ trợ tín dụng trong Ngân hàng?

lethikha

Thành viên
e là nữ, học tín dụng. E thấy một số ngân hàng có vị trí CV hỗ trợ tín dụng. Có a,c nào đã, đang làm vị trí nay ko, cho e hỏi, công việc này đòi hỏi chuyên môn kĩ năng zj, và cụ thể mh sẽ làm nhưng zj có phù hợp vs nữ ko ak? Rất mong nhận dc sự hỗ trợ từ phía các a, chị

Anh chưa làm vị trí này, nhưng ở NH anh từng làm thì tín dụng là kiêm từ QHKH đến hỗ trợ TD đến thu nợ luôn. Ko biết là có "đủ điều kiện" giải đáp cho em ko, nhưng cứ tự tiện trả lời đôi chút vậy ha.
Thông thường thì hỗ trợ tín dụng (back office) ở các NH sẽ làm các công việc liên quan thuần túy đến giấy tờ, giải ngân và nhắc nợ KH. Ví dụ như soạn thảo hợp đồng tín dụng & hợp đồng thế chấp, đưa KH ký rồi đi công chứng, ĐK GDBĐ, rồi nhập/xuất kho TSBĐ, đến kỳ đóng gốc/lãi thì nhắc KH đóng đầy đủ rồi theo dõi. Có NH yêu cầu thêm đi kiểm tra TSBĐ định kỳ nữa thì phải.
Nói chung là công việc cần cẩn thận và chính xác, lương sẽ thấp hơn QHKH và thẩm định 1 chút, và công việc khá phù hợp với nữ (nhất là các bạn nữ ko mạnh về giao tiếp hoặc ko thích đi ra ngoài nhiều). Nhưng cơ hôi thăng tiến cũng ko nhiều như QHKH và thẩm định.
* Góp ý: anh ko phải nhiều chuyện lắm, nhưng góp ý với em chút là lên post bài, nhất là hỏi han cần tư vấn thế này thì ko nên dùng "ngôn ngữ teen" như zj, vs, ak, mh nhé. Cũng may là em còn dùng mấy chữ "phổ thông" 1 chút, chứ dùng mấy chữ khác lạ nữa là khỏi ai đọc đc luôn.

em đang thi tuyenr vào vị trí cán bộ hỗ trợ tín dụng. đi phỏng vấn đc hỏi câu e huy động được bao nhiêu? thế là thế nào ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,581
Thành viên mới nhất
kokty1166
Back
Bên trên