[Hỏi] Vay ô tô trả góp

nhimporcupine_18

Thành viên tích cực
Các anh/ chị cho em hỏi, e đang làm bài tiểu luận về ngân hàng thương mại, chủ đề là khảo sát về việc cho vay mua trả góp ô tô, e tìm trên website của ngân hàng thì chỉ có viettin là có hình thức cho vay trả góp mua ô tô.
có ai làm Viettin có thể trả lời một số câu hỏi cho em được ko ạ
là điều kiện vay mua ô tô trả góp là như thế nào?
Có hộ khẩu thường trú hay tạm trú. Giả sử có hộ khẩu ở tỉnh khác nhưng đang làm việc tại TP HCM thì có được vay trả góp của ngân hàng tại TP HCM ko.Lãi vay sẽ được trả vào thời điểm nào?
Nếu mình ấn định lãi suất cho suốt quá trình mình vay hay là tùy thuộc vào thời điểm lãi suất công bố của thị trường
Có khi nào khách hàng được vay 100% giá trị của chiếc xe không? Số tiền vay tối đa là bao nhiêu?
Giả sử trả nợ trước hạn thì có bị phạt về phí không? Nếu trong điều kiện đầu mình vay trả góp nhưng khi chưa đến thời gian đáo hạn thì mình có thể trả trước cho ngân hàng ko? Nếu được thì lãi suất mình phải trả có thấp hơn so với mình trả góp ko?
P/S: tại vì e chỉ thấy của web của viettin bank có thông tin, nếu ai có thông tin về các điều kiện vay trả góp của các ngân hàng khác thì giúp e với nha. Thanks mọi người.

Mình tin là 90% ngân hàng có sản phẩm cho vay mua ô tô trả góp bạn ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back