[Hỏi] Thời gian thông báo kết quả phỏng vấn

Chào mọi người, như tiêu đề mình muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn đã tham gia thi tuyển tại MB. Mình may mắn được lọt qua vòng thi viết và đã đi phỏng vấn tại hội sở số 3 Liễu Giai của MB. Cho đến thời điểm này, mình phỏng vấn cũng được gần 3 tuần rồi mà chưa thấy có thông báo kết quả. Các bạn đã thi tại MB có biết liệu nếu không trúng tuyển có được MB thông báo kết quả không? Vì mình chờ thấy lâu quá.

Thanks all!

Bạn ơi, tớ cũng pv đc 1 tháng rồi mà chưa thấy gì, mà gọi điện thoại tổng đài thấy bận liên tục thôi

Bạn ơi, tớ cũng pv đc 1 tháng rồi mà chưa thấy gì, mà gọi điện thoại tổng đài thấy bận liên tục thôi

Bạn thi vào vị trí nào vậy? Mình nghĩ là mình không trúng tuyển rồi, nhưng ít ra cũng phải thông báo cho ứng viên kết quả chứ nhỉ.

ai pass mới thông báo, fail thì chẳng có tin tức.​

=> Nói thế cũng oan cho người ta... Chính xác là trúng tuyển thì MB thông báo trước (ưu tiên cũng phải thôi mà), còn fail thì thông báo sau. Mà cái số fail rõ ràng là nhiều gấp bội hơn số trúng tuyển nên... cứ bình tĩnh chờ thôi bạn :oops:

(kinh nghiệm của 1 người đã từng bị fail một cơ số kha khá lần :oops:)

ai pass mới thông báo, fail thì chẳng có tin tức.​

=> Nói thế cũng oan cho người ta... Chính xác là trúng tuyển thì MB thông báo trước (ưu tiên cũng phải thôi mà), còn fail thì thông báo sau. Mà cái số fail rõ ràng là nhiều gấp bội hơn số trúng tuyển nên... cứ bình tĩnh chờ thôi bạn :oops:

(kinh nghiệm của 1 người đã từng bị fail một cơ số kha khá lần :oops:)

Bạn có thể chia sẻ cho mình và các bạn biết về kinh nghiệm khi ứng tuyển của bạn được không?

Mình rất sẵn lòng thôi, nhưng thật ra các kinh nghiệm của mình cũng đâu có hơn gì những kinh nghiệm đã được mọi người chia sẻ rất nhiều trên diễn đàn này :) Có chăng thì mình chỉ muốn nhấn mạnh rằng hãy kiên nhẫn và liên tục gửi đơn ứng tuyển, thậm chí là... liên tục fail :rolleyes: Bởi vì mỗi lần fail thì mình đều sẽ rút ra được cái gì đó và rồi sẽ đến một lúc nào đó mình sẽ... trúng tuyển được một công việc ưng ý (như thực tế của mình) :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên