Hỏi đáp về pháp lý bảo lãnh tài sản

vudinhhy

Verified Banker
Mình có trường hợp KH như sau :
Anh Phương là cháu ruột của cô Hoàng. Anh Phương với cô Hoàng chung hộ khẩu, Hiện cô Hoàng muốn dùng tài sản do cô đứng tên bảo lãnh cho anh Phương vay vốn. Vậy dùng cách nào để chứng minh quan hệ cô cháu ruột giữa hai người, nếu chỉ sử dụng hộ khẩu có đủ pháp lý để chứng minh đây là cô cháu ruột không

Bạn nói đúng, nhưng sản phẩm ngân hàng quy định là người bảo lãnh là cô dì chú bác " RUỘT" trên SHK nó chỉ ghi là cô cháu, ko biết là cháu ruột hay không

Vậy để chắc chắn thì bạn nên kêu khách hàng lên phường làm tờ giấy xác nhận nhân thân :D Bên mình thì chủ yếu tự tìm hiểu là đc rồi :D Quan trọng nhất vẫn là nguồn trả nợ KH chứ ko phải TSBĐ

Vậy để chắc chắn thì bạn nên kêu khách hàng lên phường làm tờ giấy xác nhận nhân thân :D Bên mình thì chủ yếu tự tìm hiểu là đc rồi :D Quan trọng nhất vẫn là nguồn trả nợ KH chứ ko phải TSBĐ
bên em quan trọng ts anh, mà em cũng quan trọng ts :D. Lỡ sau này có gì cái cũng còn cái nhà để bán :D

cái này lên phường chắc chả ai xác nhận cho đâu, tùy thuộc quan điểm rủi ro ngân hàng, nhiều khi chỉ cần cam kết của khách hàng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên