[Hỏi] Chức danh RA là gì?

CoCaHaHa

Ấu - Mài - Gót ...
Trước hết là em xin lỗi BQT 4rum cũng như QTV box này. Thú thật là câu hỏi này em ko biết post ở topic nào cả nên mới đánh liếu post vào đây :(. Có gì SMod hay Admin move giúp, em cám ơn :-s

Câu hỏi của em (như trên): Chức danh RA trong ngân hàng là gì? Cụ thế là viết tắt của cái gì? Làm những công việc gì?

Theo hiểu biết nông cạn của em cộng với nghe nói thì RA nôm na hiểu là Nhân viên tín dụng, tức sale tín dụng. Có phải như vậy ko? Mong mọi người giải đáp giúp ~.~

PS: à, nhân tiện nếu có Admin/Smod/Mod nào đọc bài viết này thì em nói luôn. Sao mà 4rum mình hay treo thế :(. PC em RAM 1GB, chip 2.4 2.6 gì đấy, hiện đang chạy Chrome 3 tabs + Nod32 5 ko đang scan + unikey + 1 file word, chạy nền hoàn toàn ko có 3rd party soft. thế là cứ mở 4rum UB là cứ trắng xóa, treo cả Chrome 1 lúc mới hiện nội dung ra :|

Thanks all vì đã đọc bài :D

RA là vị trí quan hệ khách hàng doanh - Khách hàng doanh nghiệp.
Bạn mở forum bằng Firefox sẽ ổn định hơn Chrome nhé :)

Vậy viết tắt của RA là gì vậy bạn? Và công việc của họ là cụ thế làm gì?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
RA viết tắt của Relationship Assistant, cái này mình thấy bên ACB dùng cho CV QHKH Doanh nghiệp, còn lại thì cùng là CV QHKH nhưng mỗi NH lại gọi 1 kiểu.

Công việc thì cũng giống như QHKH DN chung thôi. Forum có bạn quang_acb cũng làm RA bên ACB đấy, bạn PM để trao đổi thêm.

Cám ơn mọi người. Có gì em sẽ pm anh quang_acb để hỏi thêm :D

Mình làm tín dụng cá nhân bên acb, RA (tại ACB) nôm na là chức vụ tín dụng doanh nghiệp hay nhân viên QHKH doanh nghiệp bên các nh khác - cv thì chủ yếu là tìm kiếm bán sp, chăm sóc đối tượng kh dn. Còn RA ở các nh khác thì có thể là QHKH cá nhân hay dn, tùy mỗi nơi mỗi khác,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên