Hỏi cách viết một CV để tạo ấn tượng với nhà tuyển dụng?

kaka0604

Thành viên tâm huyết
Dạ, xin chào các anh chị!
Các anh chị có thể chỉ giùm em cách viết một CV để có thể tạo ấn tượng với các nhà tuyển dụng không ạ?
Tại em đang là sinh viên năm cuối, nên khi viết cái này không biết phải làm thế nào cả.
Hiện có một số NH đang tuyển dụng và cho phép sinh viên năm cuối dự thi. Nhưng nhóm bạn em cùng nộp đơn online nhưng đứa được gọi, đứa thì không. Em nghĩ nguyên nhân là do cách trình bày cái CV này. KHông phải do bằng cấp, vì mấy đứa bạn em điều có bằng như nhau cả?
Anh chị nào đi làm rùi có thể chỉ giùm em không ạ?
Ví dụ như: Điểm mạnh, điểm yếu, sở thích, quan điểm nghề nghiệp,....Những cái này vừa khó mà vừa dễ, câu trả lời thế nào để phù hợp với nhân viên quan hệ khách hàng ạ?
Em xin cám ơn!

bạn phải có nhiều hoạt động lúc làm sv hoặc việc làm thêm thì viết CV mới dễ,
còn nếu ko có thì:-ss

Mình chỉ cần ghi để tạo ấn tượng với nhà tuyển dụng, hoặc lúc trả lời phòng vấn thui
mình k biết phải trình bày thế nào cả, những điểm mạnh, sở thích .....nào phù hợp với nhân viên làm ngân hàng.
Nếu mà những cái này nói không thì quá dễ =)) =))
bạn đi làm rùi hả?

Chinh phục con người là một nghệ thuật, mà đã là nghệ thuật thì không ai giống ai cả ?? tớ tin là như thế, hãy tạo cho mình một điểm nhấn riêng !

có lần được dịp đọc cv của mấy nh chị xin zô bank của pà chị .... sở thích: du lịch, chém điện thoại về khuya, nằm dài ở nhà trong ngày cuối tuần và lễ... kaka, bà chị ném cái " phật" zô trong góc. Gúm nhỉ, CV mà nói năng thế thì chết
Viết thực tế khả năng, nghiêm túc và có thái độ với cviec tí, đừng nghĩ gì viết nấy thì chết đấy các bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,517
Thành viên mới nhất
ptipdixitae888
Back
Bên trên