Học xong không dám…đi làm

kiến thức được tích lũy dần dần, ngay trên ghế nhà trương, và tích lũy kiến thức và kĩ năng là cả một quá trình, chứ ko như 1 số bạn nghĩ, trong giảng đường đại học , cố học điểm thật cao, rồi ra trường học kĩ năng mềm sau, chưa muộn,

B ơi,đi học nghiệp vụ sư phạm cấp bậc đại học và cao đẳng ở đâu vậy bạn?bạn giưps mình với

Các bạn tham khảo bài viết này nhé.
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120917/viet-nam-tut-hang-ve-chi-so-tri-tue.aspx

Mình thích nhất câu này trong bài báo: Học ở Việt Nam thường mới chỉ tác động lên trí nhớ chứ chưa tác động đến tư duy sáng tạo và chúng ta thường nhầm lẫn giữa giáo dục và dạy học. Giáo dục là phải tạo ra được sự thay đổi chắc chắn và ổn định các hành động (hành vi) của người học, trong đó có các hành động (hành vi) liên quan đến sáng tạo và đổi mới.

Nói chung là chết vì sự ngu dốt và lười biếng cả thôi, sinh viên thiếu nhiều kỹ năng nhưng ko phải là tất cả, tất cả ở chỗ các bạn có chủ động rèn luyện các kỹ năng đó ko, kỹ năng mềm xuất hiện mọi lúc, mọi nơi, đâu phải trên trường, công sở mới có; đó chính là kỹ năng sống, giao tiếp và ứng xử.
Giờ các sinh viên kỹ năng mềm thì yếu, nhưng mà đua đòi, bay nhảy ở các Bar nhìn lại rất...mềm mại ấy chứ:D:D:D:))

đúng tâm trạng của mình thật. Sắp ra trường nhưng lại ko muốn ra trường vì sợ đi làm (chính xác là sợ thất nghiệp :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên