Học thi lấy chứng chỉ tin học B ở đâu

Em chào các anh chị ạ. Em hiện là sinh viên năm cuối ngành Ngân Hàng. Em thấy trong tiêu chí tuyển dụng nhiều NH có yêu cầu phải có chứng chỉ Tin học B. Em muốn hỏi các tiền bối là em có thể học lấy chứng chỉ này ở đâu thì uy tín, đảm bảo là của Bộ Giáo dục ấy ạ. Kiểu học thật, thi thật ấy ạ và ngoại trừ việc mua bằng nhan nhản trên mạng cho có ra đấy ạ

Bạn có thể đăng ký học tại trung tâm Công nghệ thông tin của trường bạn hiện đang theo học, hoặc nếu không bạn có thể đăng ký học tại trung tâm của những trường Đại học khác. Việc học và thi thì đương nhiên là rất trung thực và được cấp CC Quốc gia, đòi hỏi bạn có muốn học để lấy kiến thức thật không và có đủ sức vượt qua kỳ thi hay không thôi. Thông thường các lớp học Tin học khai giảng 2 tuần một lần, học 3 buổi/tuần, thời lượng học tùy từng trường nhưng cũng khoảng 5 - 6 tuần, mọi thông tin về chương trình học, bạn tham khảo thông tin tại Web của Trường bạn muốn đăng ký, Chúc bạn sớm tìm được địa chỉ học tin học tốt và sớm hoàn thành CC với kết quả tốt nhất!

Trung Tam Tin Hoc Q 7 - 364 Huynh Tan Phat, P. Binh Thuan (gan KCX Tan Thuan) to chuc thi CCQG Tin hoc A&B ngay 10/05/2015. Dam bao ket qua thi cao, nhan bang CCQG som. Lien he ngay: 38723650/51

Ban lien he ngay voi Trung Tam Tin Hoc Q 7 - 364 Huynh Tan Phat, P. Binh Thuan (gan KCX Tan Thuan) nhe, hien dang co chuong trinh giam 50% hoc phi khi dang ky hoc vao ngay 19, 20 &21/4/2015. Lien he so DT: 38723650/51

Em chào các anh chị ạ. Em hiện là sinh viên năm cuối ngành Ngân Hàng. Em thấy trong tiêu chí tuyển dụng nhiều NH có yêu cầu phải có chứng chỉ Tin học B. Em muốn hỏi các tiền bối là em có thể học lấy chứng chỉ này ở đâu thì uy tín, đảm bảo là của Bộ Giáo dục ấy ạ. Kiểu học thật, thi thật ấy ạ và ngoại trừ việc mua bằng nhan nhản trên mạng cho có ra đấy ạ
ĐH bách khoa đấy

Trung Tam Tin Hoc Q 7 - 364 Huynh Tan Phat, P. Binh Thuan (gan KCX Tan Thuan) to chuc thi CCQG Tin hoc A&B ngay 14/06/2015. Dam bao ket qua thi cao, nhan bang CCQG som. Lien he ngay: 08.38723650/51

Hiện tại, theo TT03/2014 - BTTTT về yêu cầu Chuẩn kỹ năng sử dụng CNTT thì chỉ có 3 chứng chỉ tin học phù hợp đó là : ICDL, IC3, MOS.
Mình k rõ IC3 và MOS thế nào nhưng ICDL là chứng chỉ tin học quốc tế, yêu cầu học thật thi thật.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên