Hỗ Trợ Tín Dụng là gì?

Chào cả nhà, em xin nhờ giải thích mấy cái này hộ em tí.
1. Nhân viên Hỗ trợ tín dụng là làm việc j ạ?
2. Theo e bik thì là công việc Quản lý tín dụng, Soạn hồ sơ tín dụng, pháp lý chứng từ, phôí hợp vs bên nv tín dụng & nv thẩm định theo doĩ quy trình tình trạng hs kh đến giai đoạn nào rồi thông báo kh bổ sung cho kjp thơì....
a) vậy Quản lý tín dụng là làm những việc j ạ? có trích lập dự phòng rủi ro tc luôn ko ạ?
b) Soạn hồ sơ tín dụng là phân loại hs, vậy gồm những loại hs nào ạ? loại tiêu dùng, tín chấp, bổ sung vốn lưu động, td doanh nghiệp, .... pk ạ?
c) pháp lý chứng từ, là soạn hs công chứng cần để thẩm định pk ạ?

Em viết Topic nên chú ý chính tả, và đầy đủ ngôn ngữ em nhé.

Quản lý Tín dụng hay Hỗ trợ Tín dụng thì tương đối giống nhau. Tùy theo bank mà phân ra công việc thế nào thôi.

Chủ yếu là bộ phận sau Tín dụng, Kinh doanh. Chuyên làm hồ sơ, làm báo cáo, đi công chứng, đăng ký giao dịch đảm bảo,.... bla bla

Chào bạn khanhhuyen852!
Thực tế thì tùy vào mô hình tổ chức của mỗi ngân hàng mà nhiệm vụ của cán bộ HTTD là khác nhau, tuy nhiên theo cá nhân mình nghĩ thì cán bộ HTTD nên phụ trách tốt những việc sau:
I. Soạn thảo hồ sơ vay vốn gồm:
1. Hợp đồng tín dụng, hợp đồng thế chấp và các hồ sơ khác theo quy định.
II. Thực hiện công chứng, đăng ký giao dịch bảo đảm
III. Thực hiện thủ tục nhập tài sản, xuất tài sản và soạn thảo các văn bản liên quan
IV. Thực hiện soạn thảo hồ sơ giải ngân
V. Thực hiện sao lưu công văn đến, công văn đi của phòng
VI.Tổng hợp báo cáo:
1. Báo cáo ngân hàng nhà nước
2. Báo cáo hội sở
3. Báo cáo tổng hợp để các lãnh đạo phòng, ban giám đốc ... họp giao ban
.....

Chỉnh sửa lần cuối:
Hỗ trợ tín dụng: là cầu nối giữa bộ phận tín dụng và bộ phận thẩm định.
Rà soát hồ sơ vay vốn của khách hàng phù hợp với điều kiện của Ngân hàng quy định.
Nhập liệu thông tin của khách hàng vào hệ thống của Ngân hàng.
vay tín chấp Ngân hàng

Anh/chị cho em hỏi em thấy có ngân hàng ghi tuyển nv hỗ trợ kinh doanh, vậy nó có giống nv hỗ trợ tín dụng không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên