[HELP] Phân vân giữa VCB và BIDV.

ykuta101

Verified Banker
Hihi, tình hình là em may mắn pass được VCB vị trí tín dụng bán lẻ và BIDV vị trí SME, ở HCM. Em phân vân không biết chọn bên nào, phần do mới làm ở bank tmcp được một năm nên ít thông tin quá. Mấy anh chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em chọn lựa với ạ.

Em xin cảm ơn.:cool:

Hihi, tình hình là em may mắn pass được VCB vị trí tín dụng bán lẻ và BIDV vị trí SME, ở HCM. Em phân vân không biết chọn bên nào, phần do mới làm ở bank tmcp được một năm nên ít thông tin quá. Mấy anh chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em chọn lựa với ạ.

Em xin cảm ơn.:cool:
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. Môi trường và chế độ ở 2 ông lớn này ai hơn ai nhỉ :D

Chắc VCB nhỉnh hơn 1 tí... nghe nói giải ngân 1 bộ hồ sơ vay là khách cho 5tr, không biết đúng không :))))

Pass được cả VCB và BIDV cùng lúc. Chúc mừng e nhé.
Việc phân vân là hoàn toàn chính xác vì rất khó cân đo đong đếm hơn thua về môi trường giữa 2 NH này.
Không rõ ở VCB và BIDV chi nhánh nào. Vì thời buổi này, việc ở CN nào là rất quan trọng. Ổn hay không chủ yếu phụ thuộc vào độ "ngon" của chi nhánh mình làm. =))

không biết chi nhánh như nào.nhưng có kinh nghiệm làm ngân hàng rồi nên làm SME học hỏi được nhiều.cơ hội tốt thật đấy.mơ mộng giống bạn quá.chúc mừng nhé.

Cai nay phai cho ten chi nhanh moi tu van chinh xac duoc ban nhe. Giong nhu minh lua chon giua vtb va vcb vay do

Cũng tùy chi nhánh à nha, nhưng về cơ bản thì mình đánh giá VCB cao hơn BIDV, BIDV còn mang tính nhà nước nhiều lắm cơ.

Khoai nhỉ :))) Là mình thì mình chọn BIDV vì làm SME thích hơn. VCB mạnh về thanh toán chứ tín dụng bán lẻ thì mình k rõ lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên