HELP ME! KÊNH BANCAS

Mọi người ơi! Có ai có thể giúp em không? Em học ngân hàng nhưng chưa bao giờ có kinh nghiệm làm ở ngân hàng, trước đó có làm ở bảo hiểm BIC một thời gian nhưng chạy doanh số khai thác ngoài không được nên đã nghỉ, thời gian qua làm bên Bưu điện, bán hàng,... Vừa qua có 1 công ty bảo hiểm nhân thọ gọi điện kiu đi làm, nói là làm ở Ngân hàng Sacombank như nhân viên của ngân hàng. Cơ lương cơ bản ( 5 tr - 7tr), vì e có kinh nghiệm bên bảo hiểm rồi nên anh đó đề xuất lương 7tr luôn. Sẽ chạy doanh số bảo hiểm nhân thọ nhưng có khách hàng từ ngân hàng giới thiệu qua. Hoa hồng từ 5% trở lên theo lũy tiến. Các chế độ nghe hấp dẫn nhưng không biết như thế nào. Em lên mạng thì thấy rất nhiều công ty đang tuyển theo kiểu này như Dai-ichi; Prudential; Aviva; Manu Life... tất cả các chế độ và đều nói làm tại ngân hàng. Có Anh/ Chị/ Em nào đang làm thì chia sẻ với em nhe. Em cám ơn!

Công việc này ok hay tùy thuộc NH có chịu hợp tác hay không, sacombank có áp chỉ tiêu BH cho từng nhân viên

Sacom là Daiichi, mà cái đó hình như là kênh bán bảo hiểm của riêng Sacom luôn đó

Sacom là Daiichi, mà cái đó hình như là kênh bán bảo hiểm của riêng Sacom luôn đó

Bạn như là nhân viên tư vấn bảo hiểm ngồi tại ngân hàng thôi :D hỗ trợ các bạn ngân hàng tư vấn bảo hiểm cho khách đến giao dịch và khách có nhu cầu

Nói thật là kênh bancass làm rất là chua, bạn cứ tưởng tượng như làm dâu trăm họ vậy đó

Mình đang làm ở Sacombank đây :))). Bên mình cũng có chị làm bancas bán của Daiichi. Công việc chỉ là ngồi tại nh đợi có khách mua bh để hỗ trợ thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên