Help help :Lợi nhuận cảu mỗi ngân hàng chủ yếu đến từ hoạt động kinh doanh nào

Em đang tù mù mấy cái này cần làm báo cáo cho chương trình future banker
cho em hỏi thêm cái này nữa nhé : sản phẩm hoặc dịch vụ nổi trội của mỗi ngân hàng.
Cám ơn các anh chị nhiều.

Khoảng > 70% lợi nhuận của NH Việt Nam là đến từ tín dụng bạn nhé (nhiều NH thì tỷ lệ này đến > 80% - 90%).
Còn câu 2 thì mình ko hiểu, vì mỗi NH đều có SP hoặc dịch vụ nổi trội ở 1 mảng nhất định chứ. Rồi cũng phải xác định là nổi trội về mặt nào, về thị phần chiếm lĩnh hay tiện ích. Ví dụ, VCB có các SP về thanh toán QT khá tốt, thị phần nhất nhì hệ thống. Còn TP bank, ACB hay Vietin thì nghe nói có dịch vụ Internet Banking khá tốt, dễ sử dụng cho người dùng và đẹp mắt.

Khoảng > 70% lợi nhuận của NH Việt Nam là đến từ tín dụng bạn nhé (nhiều NH thì tỷ lệ này đến > 80% - 90%).
Còn câu 2 thì mình ko hiểu, vì mỗi NH đều có SP hoặc dịch vụ nổi trội ở 1 mảng nhất định chứ. Rồi cũng phải xác định là nổi trội về mặt nào, về thị phần chiếm lĩnh hay tiện ích. Ví dụ, VCB có các SP về thanh toán QT khá tốt, thị phần nhất nhì hệ thống. Còn TP bank, ACB hay Vietin thì nghe nói có dịch vụ Internet Banking khá tốt, dễ sử dụng cho người dùng và đẹp mắt.
Thanks nhìu nhìu. Còn cái gì chi tiết hơn được hok huhu.

Cho e hỏi ba (03)Sản phẩm hoặc dịch chủ đạo của an bình bank với techcombank là gì ạ.

Lợi nhuận của ngân hàng đến từ các hoạt động phí và thu phí cũng rất cao, chiếm 20-30%

Cám ơn các anh chị rất nhìu nhờ anh chi mà bài báo cáo e đã hoàn thành.

bạn này chả chịu khó gì cả. lên web các ngân hàng lôi báo cáo tài chính ra đọc biết ngay chứ khó gì. phần lớn Bank LN từ tín dụng, một số có LN tốt từ phi tín dụng (dịch vụ) như ACB,VP,...

LN phi tín dụng chủ đạo thì là thanh toán thẻ và Thanh toán quốc tế, bảo lãnh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back