[Help]Bất an khi làm hồ sơ

Mong các anh chị tiếp tục đưa ra lời khuyên cho em với ạ :D
Bạn phải có ý kiến thật kiên định, nhất quán không được để người khác tác động nhất là về mặt tài chính:
+ Thời gian đầu: cẩn thận ở các khâu làm hồ sơ (thẩm định khách hàng chặt chẽ về nguồn tài chính, mục đích tiêu dùng, tài sản đảm bảo). Nếu bạn không có điều kiện để thẩm định khách hàng thì cái quan trọng nhất là phải nắm giá trị tài sản đảm bảo, vì nếu sau này nếu nợ xấu thì hồ sơ đó có thể thanh lý hay chuyển qua ngân hàng khác (bằng nhiều cách mà mình tin chắc sếp bạn biết rõ đường dây).
+ Thời gian tiếp theo: Bạn phải nói rõ quan điểm của bạn cho sếp mình biết (cương, nhu) về quan điểm thẩm định, làm hồ sơ của mình "Nếu 1 số hồ sơ thì còn chấp nhận được, nhưng liên tục như vậy thì tuyệt đối KHÔNG". Nếu sếp bạn không chấp nhận được thì mình khuyên bạn nên xin nghỉ việc mà tìm nơi kinh doanh tốt hơn, ổn định hơn và môi trường làm việc lành mạnh hơn

Bạn phải tập giữ vững lập trường, quan điểm kinh doanh của mình. Cứ nghĩ đi, đừng đánh đổi 16+ năm học hành để rồi phải vào tù, lao đao vì nợ xấu, bị mọi người đánh giá về nhân cách của mình.

Bạn phải có ý kiến thật kiên định, nhất quán không được để người khác tác động nhất là về mặt tài chính:
+ Thời gian đầu: cẩn thận ở các khâu làm hồ sơ (thẩm định khách hàng chặt chẽ về nguồn tài chính, mục đích tiêu dùng, tài sản đảm bảo). Nếu bạn không có điều kiện để thẩm định khách hàng thì cái quan trọng nhất là phải nắm giá trị tài sản đảm bảo, vì nếu sau này nếu nợ xấu thì hồ sơ đó có thể thanh lý hay chuyển qua ngân hàng khác (bằng nhiều cách mà mình tin chắc sếp bạn biết rõ đường dây).
+ Thời gian tiếp theo: Bạn phải nói rõ quan điểm của bạn cho sếp mình biết (cương, nhu) về quan điểm thẩm định, làm hồ sơ của mình "Nếu 1 số hồ sơ thì còn chấp nhận được, nhưng liên tục như vậy thì tuyệt đối KHÔNG". Nếu sếp bạn không chấp nhận được thì mình khuyên bạn nên xin nghỉ việc mà tìm nơi kinh doanh tốt hơn, ổn định hơn và môi trường làm việc lành mạnh hơn

Bạn phải tập giữ vững lập trường, quan điểm kinh doanh của mình. Cứ nghĩ đi, đừng đánh đổi 16+ năm học hành để rồi phải vào tù, lao đao vì nợ xấu, bị mọi người đánh giá về nhân cách của mình.

Cũng phải cái chán là cái mô hình bank của em k có các phòng Hỗ trợ, Thẩm định, Quản lí rủi ro nên tin dụng phải làm hết. Chán thật. Ông sếp càng có cớ đẩy hồ sơ. Mình tìm cách làm kĩ càng, đúng qui trình thì ổng nạt các thứ. Làm thì lo. Hic hic

Vấn đề này em cũng được nghe từ nhiều người :p... cả thầy cô trong trường cũng có nhắc đến :))
Nhân đây đặt dép hóng anh chị :D

Cũng phải cái chán là cái mô hình bank của em k có các phòng Hỗ trợ, Thẩm định, Quản lí rủi ro nên tin dụng phải làm hết. Chán thật. Ông sếp càng có cớ đẩy hồ sơ. Mình tìm cách làm kĩ càng, đúng qui trình thì ổng nạt các thứ. Làm thì lo. Hic hic
hỏi thật bạn. có mất tiền vào đó k? làm tín dụng chỉ tiêu căng thẳng lắm rồi..những môi trường ntn thì chuẩn bị té đi k đi bóc lịch :D k ai bảo vệ cho mình đâu

Em bất an thì vì mấy lí do như post 1 đó chị. Còn hồ sơ thì cũng k đến nỗi, thiếu 1 cái thì cũng lách được. Nhưng mà có mấy món sếp mang về bảo khách của anh, mày cứ làm. Em nói để cho em đi thẩm định lại cho biết Khách thì sếp bảo: "Chú mày sợ anh gài chú mày à?" các thứ.

Mình cg bị 1 vài trường hợp như bạn.Làm loại kh này là mệt nhất đấy.

Mình nghĩ tốt nhất bạn nên nghỉ việc. Truoc day minh cung vay!!! Sep rat get minh va tim cach duoi minh di. H thi minh da lam o cho khac roi, nhung nghi lai ko hoi han chut nao. Vao tù có tien khac vs ko có tiền đó ban. Minh ko co tien nen minh sợ ^^

Mệt thật anh nhỉ?
Thế anh có kinh nghiệm gì vượt qua chuyện này không ạ? Chỉ giáo cho em với :D Thank anh :D

Mặc dù là khách của sếp nhưng bạn vẫn nên đánh giá lại theo cách nhìn của bạn. Nếu thấy okie thì làm. Nếu thấy ko ổn thì nên trình bày lại với sếp. Đối với kh này nếu có vấn đề gì cần trao đổi với khách hàng thì tốt nhất nên bàn với sếp trước khi trao đổi với KH.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên