Giúp mình về tài sản bảo đảm là xe ô tô cũ kia cerato đời 2010

tapeo88

Thành viên
mình là mem mới nên chưa rành về tài sản bảo đảm và khâu thẩm định của AMC
cho mình hỏi. tài sản bảo đảm là xe ô tô cũ Kia cerato đời 2010 mà muốn vay 200 triệu liệu có được không nhỷ?

cho mình hỏi. tài sản bảo đảm là xe ô tô cũ Kia cerato đời 2010 mà muốn vay 200 triệu liệu có được không nhỷ?

Đọc CSTD ấy bạn, mà mình thấy chỉ cho thế chấp xe bằng chính xe mua mới và hạn là nhỏ hơn 24 tháng mờ nhỉ?

Đưa định giá rồi mới biết được, xe cũ chạy 3 năm chắc cũng sắp rã rồi. Không nên cho vay

Trừ trường hợp tài sản bạn nhận thế chấp được coi như một biện pháp đảm bảo bổ sung thì nhận, còn không thì thôi !! Tài sản cũ của cá nhân không thể định giá tài sản được trong khi không tính khấu hao như đối với DN, bạn chỉ có thể dùng cách định giá cảm tính theo giá trị thị trường và ẩn chứa rất nhiều rủi ro !

Thân !!

Bạn hỏi không đầy đủ thông tin làm sao mà trả lời rõ ràng được, vay 200tr còn phụ thuộc vào sản phẩm cho vay của ngân hàng, vào thu nhập của khách, vào uy tín của khách, định giá tài sản đảm bảo, thời gian vay,..
Trong trường hợp xe careto 2010 thì mình nghĩ giá thị trường (ko gặp xe có vấn đề)định giá chắc cũng không vay được 200tr đâu, nếu có được thì cũng không nên cho vay cao như vậy, mà cái định giá xe thì có bên định giá HO hay AMC định giá rồi mà.

Nhân tiện đây các anh/chị cho em hỏi luôn xe Toyota Fortuner 2009 thì có thể được nhiêu mấy vậy? Mà làm bên cá nhân thì khi định giá mấy xe thì như thế nào vậy các anh/chị? chẳng nhẽ đi tính khấu hao theo năm khấu hao của bộ tài chính? còn định giá theo giá thị trường thì có phiêu quá không ạ?

tài sản này là bên mình ko cho vay. các ngân hàng khác thì mình ko biết. xe du lịch khấu hao theo bộ tài chính là 72 tháng

Đưa định giá rồi mới biết được, xe cũ chạy 3 năm chắc cũng sắp rã rồi. Không nên cho vay

Định giá AMC bên mình dk 450 tr đấy :). nhưng ko biết dk duyệt ko

- - - Updated - - -

Nhân tiện đây các anh/chị cho em hỏi luôn xe Toyota Fortuner 2009 thì có thể được nhiêu mấy vậy? Mà làm bên cá nhân thì khi định giá mấy xe thì như thế nào vậy các anh/chị? chẳng nhẽ đi tính khấu hao theo năm khấu hao của bộ tài chính? còn định giá theo giá thị trường thì có phiêu quá không ạ?
theo mình là vay dk khoảng 200 - 300. còn định giá chắc dk khoảng 600tr. Vì xe 7 chỗ chắc chạy hd nhiều mà dk 4 năm rùi ma

thường các ngân hàng ít trình cho vay xe cũ lắm, mà xe của bạn giá trị thấp.
Nếu muốn vay thì bạn phải quen sếp nhé, hoặc bạn là khách hàng cũ, đã vay rồi, giờ muốn vay thêm thì may ra ngân hàng còn xét hồ sơ.
ko thì đứt bóng con chuồn chuồn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back