Giải pháp thực tế khi Nghiên cứu Chất lượng Tín dụng

Hiện nay, em đang nghiên cứu tình huống là nâng cao chất lượng tín dụng với NHTMCP Sài Gòn Thương Tín.Phần giải pháp em muốn làm một giải pháp cụ thể để nghiên cứu kĩ nó để NH có thể áp dụng giải pháp đó một cách hiệu quả.Nói cách khác là em muốn nghiên cứu 1 giải pháp thực tế.Nhưng em không biết phải bắt đầu từ đâu và làm như thế nào.Anh/ chị có thể giúp em không ạ?

Bạn xin vào bộ phận xử lý nợ xấu, thì bạn sẽ có n=> vô cùng giải pháp thực tế.

Hiện em là sinh viên năm thứ 3 nên em chưa có cơ hội đi thực tập.Vì vậy để có những số liệu hay giải pháp của Nh là rất khó khăn.Anh/ chị có thể giúp em không ạ?

Chưa đi thực tập mà muốn có các giải pháp thực tế thì quả thật là khó khăn vì từ lý thuyết đến thực tế cách xa nhau, theo tôi dù là sinh viên nhưng vẫn có thể xin vào học việc ở các ngân hàng (Nhưng bạn phải có người thân trong ngân hàng là tốt nhất). Chúc bạn thành công.

cái này với người trong ngân hàng còn khó chứ huống chi người ngoài đâu bạn!
NH bảo mật thông tin là ưu tiên hàng đầu đấy bạn ah :)

Mình thấy nhiều sinh viên thích làm đề tài theo dạng "nâng cao chất lượng" quá nhỉ, trong khi đa số các bạn còn chưa hiểu rõ công việc tín dụng cụ thể là gì và hoạt động như thế nào thì làm sao mà đưa ra giải pháp nâng cao? :))

Hồi xưa lúc mình đi thực tập thấy bạn bè cũng đâm đầu vô làm mấy đề tài loại này, cuối cùng chẳng đưa ra được cái gì hết mà toàn là cóp nhặt câu chữ lẫn nhau hoặc là lấy mấy đề tài cũ rồi sửa sang lại cho mới.

bạn muốn 1 giải pháp thực tế thì bạn cần có 1 bộ số liệu thực tế (bạn có đảm bảo đc số liệu này chứ :D)-> phân tích, đánh giá số liệu, nêu những điểm đã đạt được và tìm ra hạn chế, tồn tại của nó (càng cụ thể càng tốt và nó phụ thuộc vào tư duy của bạn, muốn đc như thế bạn phải hiểu hết các hd liên quan của ngân hàng)-> xây dựng giải pháp (phù hợp vs luật, tình hình thực tế và nên hướng theo các tiêu chuẩn quốc tế).................I THINK SO :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên