Giá trị cuộc sống

ThangLong_90

Thành viên tích cực
Giá trị cuộc sống là gì? Đôi khi ta cứ tìm nó ở những nơi thật xa mà quên rằng giá trị cuộc sống thực sự bắt đầu từ những điều thật giản dị...

[video=youtube;jtzopedGxNg]http://www.youtube.com/watch?v=jtzopedGxNg[/video]

Hãy xem và cảm nhận nhé...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Rất ý nghĩa, có lẽ chúng ta đôi khi quá bận rộn để nhận ra chính bản thân chúng ta đôi khi đánh mất cái vốn có của bản thân, cái tôi và một chút khoảng lặng trong tâm hồn mình. Một ngày, dành thời gian nhìn lại chính bản thân ta, đã làm được gì và chưa làm được gì. Tôi cũng như các bạn, một thanh niên với bao nhiệt huyết của tuổi trẻ, lao vào cuộc sống với khí thế hừng hực, học cách sống và tồn tại giữa xã hội này, chấp nhận và còn đôi khi học theo thói xấu của cuộc đời, học những mãnh khóe để có được con đường rộng mở...Những tưởng đó là chân lí của cuộc đời mình, nhưng rồi nhận ra mình đánh mất chính bản thân mình, nhận ra tâm hồn mình đôi khi có những vết hoen, và rồi ra đi, chấp nhận làm lại cuộc đời với 2 bàn tay trắng, tránh xa vòng xoáy của sự cám dỗ, chấp nhận phiêu lưu mạo hiểm với hai chữ "Cố gắng". NHưng cái vui nhất đó là được làm những gì mình thích, được phát huy những gì mình có, được thử thách khả năng của bản thân. Điều đó làm tôi hạnh phúc hơn bao giờ hết, một điều tôi thấy tự hào, mình chưa bao giờ làm điều gì thất đức, chưa bao giờ làm một kẻ giả nhân nghĩa, và chưa bao giờ để một chữ "Hận" trong lòng...Sống thoải mái, chấp nhận thử thách và dám vượt qua tất cả...Mỗi người chỉ được một lần sống, hãy sống sao cho khi mình nhìn về quá khứ, không ân hận những gì mình đã làm và tiếc nuối những gì mình đã làm...:-bd

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên