Deal lương khi phỏng vấn

heophi9

Verified Banker
VỀ VẤN ĐỀ DEAL LƯƠNG KHI PHỎNG VẤN

Em chào mấy anh, mấy chị, mấy chụy, mấy bạn :p

Em tốt nghiệp chuyên ngành Ngân hàng cuối năm 2017. Sau khi tốt nghiệp, em có làm việc trái ngành ở TGDĐ - khối văn phòng. Sau đó, vì chuyện gia đình em xin nghỉ việc để thu xếp. Em trở lại SG cách đây gần 1 tháng để kiếm việc, lần này em chọn làm việc theo đúng chuyên ngành đã học

Về kinh nghiệm ở mảng Ngân Hàng: là con số 0
Về kinh nghiệm công sở: em vẫn còn rất ngây thơ :D

Gần đây em có đi pv ở vị trí CV Quản lý/ Hỗ trợ Tín Dụng. Em không hợp với việc tìm kiếm KH và áp lực chỉ tiêu nên không apply vào những vị trí Front.
Khi pv, anh chị bên NH có hỏi em mong muốn mức lương bao nhiêu, em trả lời là 6 tr. Vì em nghĩ em chưa có kinh nghiệm nhưng với tinh thần cầu thị và sẵn sàng chịu khó nên đưa ra mức lương như vậy. Nhưng sau đó về nhà, em cứ mãi suy nghĩ là như vậy có thấp quá không? Rồi mỗi tháng chi tiêu, khốn khổ thì thế nào (Tiền thuê nhà, xăng, học thêm tiếng anh...)? bla bla...

Em muốn hỏi anh chị bên Nhân sự, anh chị bên Banker và những anh chị đi trước là: Có phải khi mình mong muốn mức lương bao nhiêu (trường hợp thấp hơn so với NH định đưa ra) thì NH sẽ trả theo mức lương mà mình mong muốn đúng không ạ? Và nếu như vậy thì thời điểm nào em cần deal lại lương (ngay khi được báo trúng tuyển, sau 2 tháng thử việc hay để làm từ từ rồi hãy deal...), mức lương ở vị trí này em nghĩ như vậy là thấp thì có đúng ko?...

Cả tháng nay em rất áp lực khi tìm kiếm công việc mới, nhiều khi câu hỏi mà em đang thắc mắc chỉ đơn giản là xuất phát từ hội chứng stress của bản thân.

Anh chị nào thông cho em hiểu với, em rất cần 1 lời khuyên, cia sẻ từ anh chị đi trước ạ.

Em cảm ơn ạ.

Với người chưa có kn làm vc thì thường các ngân hàng ấn định mức lương có sẵn rồi em nhé. Còn em deal lương thì đấy chỉ là câu hỏi phỏng vấn thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên