Đề thi Tín dụng Eximbank Đà Lạt 10/5/2013

thuha_nh05

Thành viên tích cực
Mình thi Exim cách đây vài hôm. Thấy các bạn thi về thường chia sẻ đề thi, kinh nghiệm để mọi người cùng tham khảo, mình cũng muốn chia sẻ nhưng không biết đăng bài lên làm sao nên hôm nay mới đăng lên cho các bạn được.
Thi sáng 10/5 thì ngân hàng thông báo cho mình chiều 7/5 nên sẽ không có nhiều thời gian để ôn tập gì đâu, các bạn phải chuẩn bị từ trước thôi. Mà như mình đọc mấy đề thi trước thì cũng không thấy tương tự gì hết @-). Chủ yếu phụ thuộc kiến thức tổng hợp thôi 8->
Thi tự luận 90 phút. Nội dung đề thi mình nhớ là thế này
1/ Thế nào là chứng khoán? Vấn đề cần lưu ý khi nhận cổ phiếu bảo đảm cho khoản vay (4đ). Mới vô đọc đề đã choáng rồi, ngồi viết theo ý hiểu vậy :-ss
2/ Ngày 25/4/2013, KH đến exim xin vay 100 lượng vàng mua nhà ở Phú Mỹ Hưng. TSBĐ là sổ tiết kiệm 5 tỷ đồng ở exim. Giá vàng thời điểm đó là 40 triệu đồng/lượng. Là nhân viên tín dụng bạn có cho vay không, giải thích cụ thể. (2đ)
3/ Nguyên nhân gây ra nợ xấu thời gian qua của các ngân hàng (2đ)
4/ Nếu được làm nhân viên tín dụng tại exim, hãy đưa ra biện pháp đẩy mạnh dư nợ cho vay an toàn, hiệu quả tại chi nhánh bạn làm việc (2đ)
Bây giờ thi xong, ngồi chờ kết quả thôi. Có một chú nói là muốn có cơ hội phỏng vấn thì điểm thi môn Tín dụng và Anh văn mỗi môn trên 5 điểm, còn lấy từ cao xuống thấp nữa thì phải [-O<
Chúc các bạn thi sau thành công nhé !

gặp đề này thì thọt rồi, mình nộp hso exim, mấy hnua mà thi kiểu này thì tạch sớm :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên