Đề thi tín dụng Eximbank 29/8/2012

Đề thi tín dụng Eximbank Đồng Nai 30/08/2012
1). Sự cần thiết phải kiểm tra trước và sau cho vay.
2). Cấp chứng thư bảo lãnh có phải là nghiệp vụ tín dụng hay không? Vì sao?
3). Việc ngân hàng tập trung tài trợ cho một ngành hàng có những thuận lợi và rủi ro gì?
4) Phân biệt rủi ro khi phát hanh LC trả ngay và LC trả chậm?

Câu Nhóm khách hàng được định nghĩa cụ thể ngay trong phần đầu của Thông tư 13/2010/TT-NHNN bạn nhé :D.
Câu Phân tích ngành theo mình bạn nên đề cập rằng doanh nghiệp là hạt nhân của một ngành cụ thể, ngành lại là hạt nhân của nền kinh tế, phân tích ngành có ý nghĩa đánh giá khách quan về tình hình của doanh nghiệp, đại loại là doanh nghiệp hoạt động kém hiệu quả nhưng toàn bộ ngành đó có hiệu quả hay không? Từ đó biết sự kém hiệu quả ấy là lỗi của bố con thằng nào :">. Nếu phân tích theo mình sẽ phân tích tỷ trọng của ngành trong nền kinh tế, tầm quan trọng của ngành đó, ngành đó có được Nhà nước quan tâm đầu tư hay không v.v.. đại loại là thế ;)).
Câu cuối cùng bạn nào làm báo cáo thực tập và luận án tốt nghiệp về đề tài này là người biết rõ nhất ;;).
câu 1 sai bét rồi :))
câu 2 mình cũng nói đại khái giống như bạn nói ở trên, sẵn thêm mắm muối vào lun =))
câu 3 chém gió :D

Câu Nhóm khách hàng được định nghĩa cụ thể ngay trong phần đầu của Thông tư 13/2010/TT-NHNN bạn nhé :D.
Câu Phân tích ngành theo mình bạn nên đề cập rằng doanh nghiệp là hạt nhân của một ngành cụ thể, ngành lại là hạt nhân của nền kinh tế, phân tích ngành có ý nghĩa đánh giá khách quan về tình hình của doanh nghiệp, đại loại là doanh nghiệp hoạt động kém hiệu quả nhưng toàn bộ ngành đó có hiệu quả hay không? Từ đó biết sự kém hiệu quả ấy là lỗi của bố con thằng nào :">. Nếu phân tích theo mình sẽ phân tích tỷ trọng của ngành trong nền kinh tế, tầm quan trọng của ngành đó, ngành đó có được Nhà nước quan tâm đầu tư hay không v.v.. đại loại là thế ;)).
Câu cuối cùng bạn nào làm báo cáo thực tập và luận án tốt nghiệp về đề tài này là người biết rõ nhất ;;).

Nhóm khách hàng với nhóm khách hàng liên quan giống nhau à bạn? Trong thông tư 13 chỉ nói về nhóm khách hàng liên quan đến TCTD thôi mà :-s. T ko tõ lắm cái này

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên