Đề thi tín dụng Eximbank 29/8/2012

Anakin Skywalker

Everything that kills me makes my feel alive
1) Nhóm khách hàng là gì? Theo quy định hiện hành của Ngân hàng Nhà nước, có bao nhiêu nhóm khách hàng? Cho vay nhóm khách hàng gặp rủi ro gì?
2) Phân tích ngành có ý nghĩa gì? Khi phân tích cần phân tích những nội dung/yếu tố nào?
3) Kỳ hạn nợ được xác định bởi những yếu tố nào? Biện pháp nào để đảm bảo dòng tiền vay?

Mình chỉ nhớ 1 vài ý chính vậy thôi. Các bạn xem giúp mình với, 3 câu này mình không biết câu nào cả nên cứ chém bừa thôi
:(

thứ 7 này mình cũng thi mà không bít nên ôn gì nhiều nữa, toàn hỏi những câu không ngờ tới...

phù, bạn làm mình hết hồn, tưởng Hn thi rồi thì mình tèo lần nữa :)

Câu Nhóm khách hàng được định nghĩa cụ thể ngay trong phần đầu của Thông tư 13/2010/TT-NHNN bạn nhé :D.
Câu Phân tích ngành theo mình bạn nên đề cập rằng doanh nghiệp là hạt nhân của một ngành cụ thể, ngành lại là hạt nhân của nền kinh tế, phân tích ngành có ý nghĩa đánh giá khách quan về tình hình của doanh nghiệp, đại loại là doanh nghiệp hoạt động kém hiệu quả nhưng toàn bộ ngành đó có hiệu quả hay không? Từ đó biết sự kém hiệu quả ấy là lỗi của bố con thằng nào :">. Nếu phân tích theo mình sẽ phân tích tỷ trọng của ngành trong nền kinh tế, tầm quan trọng của ngành đó, ngành đó có được Nhà nước quan tâm đầu tư hay không v.v.. đại loại là thế ;)).
Câu cuối cùng bạn nào làm báo cáo thực tập và luận án tốt nghiệp về đề tài này là người biết rõ nhất ;;).

Chỉnh sửa lần cuối:
Phân tích ngành ý muốn hỏi phân tích như trong phân tích đầu tư chứng khoán ý. Chịu khó xem phân tích ngành của các Công ty CK thì sẽ hiểu rõ cách phân tích này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên