Đề thi nhân viên tín dụng exim 13/07/2016

Mình hay vào đọc và chưa đóng góp bài nên nay viết bài vừa mới thi cho mọi người và đàn em cập nhật.
Mình thi nhân viên tín dụng ở HCM, PGD Bùi Thị Xuân, ngày 13/07
Tiếng anh cơ bản hơi ngắn, 15 câu, 45 phút, cả trắc nghiệm và tự luận, không khó nhưng chả dễ :)
Nghiệp vụ, đọc xong mình chỉ biết cười, không biết nói gì hơn, làm ôn thi rõ nhiều L/C
1) Tín dụng là gì?
2) Những đối tượng nào hạn chế cho vay và không được cho vay?
3) Thế nào là cổ đông chiến lược? Góp bao nhiêu vốn điều lệ vào thì làm cổ đông chiến lược.

Mọi người thấy hữu ích, thanks bài viết cho mình với nhé!
:)

Eximbank toàn thi đơn giản như vậy mà,pv còn đơn giản hơn chỉ có giới thiệu bản thân thui,ko hỏi thêm gì.hôm tháng 6 thì viết chỉ hỏi tín dụng là gì,e có những yếu tố nào để có thể hoàn thành tốt công việc, trong các yếu tố khi thẩm định khách hàng, yếu tố nào quan trọng nhất,vì sao.

tùy đề các năm ý bạn, không phải năm nào cũng vậy đâu, còn phỏng vấn cũng tùy hội đồng thôi, có chỗ hỏi nhiều lắm, biết uống rượu k, khi nào lấy chồng, bla bla hết. Bạn có vào làm ở đây chưa?? nhân viên tín dụng thì chế độ sao vậy bạn???

Bên này thi xong pv luôn hay có kết quả mới pv hã các bác

Mình hay vào đọc và chưa đóng góp bài nên nay viết bài vừa mới thi cho mọi người và đàn em cập nhật.
Mình thi nhân viên tín dụng ở HCM, PGD Bùi Thị Xuân, ngày 13/07
Tiếng anh cơ bản hơi ngắn, 15 câu, 45 phút, cả trắc nghiệm và tự luận, không khó nhưng chả dễ :)
Nghiệp vụ, đọc xong mình chỉ biết cười, không biết nói gì hơn, làm ôn thi rõ nhiều L/C
1) Tín dụng là gì?
2) Những đối tượng nào hạn chế cho vay và không được cho vay?
3) Thế nào là cổ đông chiến lược? Góp bao nhiêu vốn điều lệ vào thì làm cổ đông chiến lược.

Mọi người thấy hữu ích, thanks bài viết cho mình với nhé!
:)
Bạn ơi, cho mình hỏi, bạn thi đã có kết quả chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên