Để phỏng vấn tốt.... Bạn nên chuẩn bị những gì!!!!!!!!!!!!!

zest119

Verified Banker
ĐỂ PHỎNG VẤN TỐT.... BẠN NÊN CHUẨN BỊ NHỮNG GÌ!!!!!!!!!!!!!

Chào tất cả các thành viên của UB,
Mình nghĩ sẽ tốt cho tất cả các bạn nếu các bạn có được những kỹ năng này trong phỏng vấn xin việc.
Đây là những kinh nghiệm mà mình đã được học tập từ một cán bộ ngân hàng chuyên trong các nghiệp vụ phỏng vấn.
Và vừa rồi mình đã phỏng cấn rất thành công nên bây giờ mình sẽ đúc kết lại những điều quan trọng nhất khi phỏng vấn ngân hàng.

ĐIỀU LƯU Ý KHI PHỎNG VẤN:
THỨ NHẤT, trang phục các bạn phải thật "chuẩn mực".
THỨ HAI, vào phỏng vấn các bạn phải NGỒI THẲNG và LUÔN NHÌN VÀO MẮT CỦA NGƯỜI PHỎNG VẤN. (nét mặt tươi cười)
THỨ BA, khi vào phỏng vấn>> bạn phải là người NÓI TRƯỚC .(ví dụ: bạn vừa đi vào bàn phỏng vấn và nói."Em xin chào các anh chị, em tên là...... và em rất vinh dự khi được lọt vào vòng phỏng vấn. Bây giờ thì e rất sẵn sàng để trả lời các câu hỏi....")
Việc bạn nói trước sẽ tạo ra không khí cho buổi phỏng vấn và bạn sẽ cảm thấy chủ động hơn khi phỏng vấn

KIẾN THỨC CẦN CHUẨN BỊ:
- Hiểu về vị trí tuyển dụng + đức tính của cán bộ ngân hàng (tùy vào vị trí).
câu hỏi thường gặp: Em hiểu gì về vị trí em dự tuyển? Tại sao em lại chọn chi nhánh này và em có biết gì về chi nhánh đang dự tuyển không?.....
- Câu hỏi về lòng trung thành (lưu ý: ở câu hỏi này, các bạn không được lưỡng lự khi trả lời>>> nếu các bạn lưỡng lự thì coi như đã trả lời là Không.)
câu hỏi ví dụ: Em đăng ký lương khởi điểm là 5tr.. Nếu vào làm lương chỉ có 2tr em có làm không.
Nếu em vào làm và có ngân hàng khác tuyển với mức lương 10tr em sẽ như thế nào??
(câu trả lời các bạn gắng suy nghĩ nhé>>> nếu cần thì pm mình. mình sẽ trả lời cho các bạn.)
- Câu hỏi về nghiệp vụ:
Tất nhiên đây là câu hỏi không thể thiếu trong phỏng vấn. Ở đây thì tùy vào các vị trí nên mình không thể nói rõ được.

Các bạn luôn phải nhớ.
"HÃY LẤY NHƯỢC ĐIỂM CỦA MÌNH TRỞ THÀNH ƯU ĐIỂM"
Ví dụ: Bạn là sinh viên mới ra trường chưa đi làm ở đâu, chưa có kinh nghiệm gì.
Nếu phỏng vấn họ hỏi: EM có kinh nghiệm gì chưa?
Bạn sẽ trả lời như thế nào????????????????????????????????????????
.Suy nghĩ đi đã rồi đọc phía dưới nhé!!!!!!!!!!!!!
.
.
.
.
..
.
.
.
.
.

.
.Trả lời nhé: Vâng, em là sinh viên vừa mới ra trường nên trên thực tế đây là lần đầu tiên em tham gia phỏng vấn tại một ngân hàng lớn như thế này. Nhưng trong quá trình học tập tại trường, em cũng đã tham gia rất nhiều các hoạt động ngoại khóa...(kể ra nhé)... và tạo dựng rất nhiều các mối quan hệ với bạn bè, thầy cô ...(vì ngân hàng rất cần mối quan hệ )...

Đây là một số lưu ý khi phỏng vấn sẽ giúp cho các bạn tự tin hơn, tránh bỡ ngỡ khi vào bàn phỏng vấn.
Nếu các bạn cần sự giúp đỡ hay đóng góp ý kiến của mình thì mình luôn sẵn sàng nhé.
CHúc các bạn UB sẽ chọn được 1 ngân hàng tốt,
Thân

PS: Đừng quên thanks khi đọc xong bài nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;

Thanks bạn!câu "Nếu em vào làm và có ngân hàng khác tuyển với mức lương 10tr em sẽ như thế nào??" thì trả lời ntn hả bạn?

cái này hơi chung chung thì phải , nếu bạn có những câu trả lời hay thì có thể share để cho mọi người tham khảo .

Thanks bạn!câu "Nếu em vào làm và có ngân hàng khác tuyển với mức lương 10tr em sẽ như thế nào??" thì trả lời ntn hả bạn?

Câu này nếu các bạn chưa tiếp xúc thì sẽ rất khó trả lời.
Ở câu này, các bạn có thể trả lời thế này nhé:"Trước khi thi tuyển vào ngân hàng, em được biết là ngân hàng mình là một trong những ngân hàng hàng đầu của Việt Nam, có môi trường làm việc rất tốt, có chế độ lương thưởng đúng với năng lực của nhân viên và mọi nhân viên đều có cơ hội được thăng tiến.....
Ngoài ra, các bạn còn có thể nói thêm: Em là một sinh viên mới ra trường thì đối với em lương không phải là vấn đề quan trọng mà quan trọng nhất đó là có cơ hội được học hỏi kinh nghiệm,.....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,572
Thành viên mới nhất
8xbet777_bet
Back
Bên trên