Đầu tư gì khi có vốn 100-200 triệu đồng

camoncuocdoi

Thành viên
Chào cả nhà!
Hiện tại, với mức lương của 1 banker ở tỉnh lẻ làm việc tại Hà Nội chỉ đủ đáp ứng những chi phí (thuê nhà, ăn uống, sinh hoạt,...). Như vậy, tích lũy để có nhà cửa thì sẽ rất khó khăn.
Mình muốn đầu tư kinh doanh thêm 1 món gì đó mà hiện tại thực sự bế tắc trong ý tưởng (chỉ có duy nhất ý tưởng vay mua con ô tô 4 chỗ làm UBer nhưng chưa nắm rõ Uber như nào???)
Nhờ cả nhà thảo luận, tư vấn, góp ý cho ý tưởng kinh doanh.
Banker nào muốn cùng hợp tác khi có ý tưởng thì ib cùng nghiên cứu hợp tác.

Mua nhà chung cư trả góp đi bác. Tìm dự án nào ngon, đóng tiến độ đợt đầu cũng khoảng 300-400 triệu thôi (có thể rủ chung bạn bè đầu tư cùng). Thiếu nữa thì vay ngân hàng. Mua xong đợi 1-2 tháng tìm cách bán lại luôn. Dự án nào mà ngon thì trong 1-2 tháng bác cũng kiếm được trăm triệu rồi. Kinh nghiệm của em là thế.
2 là chơi chứng khoán, hội bạn em cũng hay lướt, đợt này thị trường ngon kiếm cũng được. Bỏ vào độ 200 triệu thị trường ngon từ đầu năm đến giờ chúng nó cũng kiếm hơn trăm củ.

chạy Uber giờ cũng nhiều rồi , gọi là kiếm thêm lúc rảnh rỗi thôi bác ơi

Mình cũng có một chút vốn, đang tính mở shop hoa tươi hoặc thời trang. Nhưng ngặt nỗi hoa thì không biết cắm nên chắc chuyển sang quần áo cho lành.

Mình nghĩ nếu bạn có khoản tiền đó bạn có những cách đầu tư như:
1. Đầu tư cho bản thân (đầu tư giáo dục) nếu bạn còn trẻ, nếu đã có gia đình có thể đầu tư cho con cái.
2. Nếu bạn chấp nhận rủi ro có thể đầu tư vào cổ phiếu doanh nghiệp trên thị trường chứng khoán (rủi ro cao thì lợi nhuận lớn).
3. Đầu tư vào trái phiếu (nếu là người ít chịu đựng rủi ro) hoặc đầu tư theo hình thức ủy thác đầu tư cho một công ty tài chính.
v.v ...
Đây là ý kiến cá nhân của mình, bạn có thể tham khảo nhé :)

Em nghĩ muốn đầu tư cái gì cũng phải xác định lâu dài. Chứ chờ dăm ba bữa thấy ế hay lỗ bỏ ngang thì uổng lắm ạ.... :(

Đầu tư chứng khoán nhé
Mua và nắm lâu dài như tỷ phú Warren Buffet, đọc các sách về đầu tư mà làm
Nó vừa rảnh rỗi thời gian
Mà lại hiệu quả :D
Mua các cp của các doanh nghiệp đầu ngành ấy
Hoặc phân tích vĩ mô để chọn ngành tốt nhất để đầu tư
Em nghĩ đầu tư ck là vừa làm được việc mà lại đầu tư được :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận