đất nằm trong hành lang giao thông có đc nhận thế chấp ko

trungmbb

Verified Banker
AE kinh nghiệm cho mình hỏi, đất ở nông thôn, đất vuờn nằm trong hành lang giao thông có được nhân thế chấp không, nếu có thi đc nhận tỉ lệ bao nhiêu (thông thường)
Xin cảm ơn.

Đất đã ở nông thôn rồi mà còn là đất vườn nữa thì vay được bao nhiêu đâu bạn. Nhắm sau cho vay mà thu hồi được thì trình thôi. (sếp chịu không nữa còn phải xem lại)

cái này phải xem quy định ở bên bạn chứ nhỉ, hoặc hỏi tư vấn pháp chế. Theo Quy định thì mỗi ngân hàng 1 khác, làm sao trả lời là nhận hay không được. Như bên VPbank thì ko nhận

Giá trị đất cực thấp, đất vườn mà còn Quy hoạch giao thông thì thôi rồi. Dù có cho vay đi nữa, tiền lãi cũng k đủ bù chi phí in ấn

Trừ phi đã có quyết định đền bù, giải phóng mặt bằng thì bạn sẽ không thể nhận. Còn lại thì nếu cố thì bạn có thể trình ngoại lệ để được nhận, nhưng giá trị sẽ được định giá theo kiểu: giá đền bù giải phóng mặt bằng, giá khung do Nhà Nước ban hành.
Còn có đáng để bỏ công ra làm hay không thì phải tuỳ thuộc vào case cụ thể, còn nếu chung chung thì mình có cùng quan điểm như các anh/chị em ở trên. Không bõ công để làm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên