CV thu nợ STB và MB có gì khác biệt?

maintelnet

Verified Banker
Anh chị em ai đang làm tại MB và STB cho mình hỏi tí xíu:
hiện mình đang làm CV thu hồi nợ mảng tố tụng tại 1 Ngân hàng, hiện đang có 2 lựa chọn chuyển sang mảng thu nợ (tố tụng) tại MB or STB. đây là 2 Bank mà theo mình biét đều thuộc Top NH cổ phần, chế độ lương và đãi ngộ cũng căn bản. Mình thì mình nghĩ là nói chung công việc tố tụng ở 2 NH chắc cũng xem xem như sau (xét về độ áp lực, mức cùi bắp...) bởi đã tới bước đòi nợ qua tố tụng thì đâu cũng là mảng xương cục cả. Tuy nhiên theo mình được biết thì tại STB lương chỉ cố định, 1 năm thưởng 1 lần vào cuối năm, ngoài ra không còn đợt thưởng nào khác, công việc thì cũng chủ động... Tại MB thì mình không rõ lắm, nhưng hình như thưởng có vẻ phân đều hơn, các ngày lễ đều có, áp lực thì cũng lớn...
bác nào đã có kinh nghiệm xin chỉ giáo vài chiêu với, mục tiêu của em là lương, đãi ngộ và môi trường làm việc chuyên nghiệp. Trân trọng!

E ko biết chém bừa nhé: bác chọn MB đi.
1. MB có khá nhiều đợt thưởng trong năm mà mỗi lần thưởng là ra trò hết (tất nhiên ở MB cv áp lực)
2. Hồ sơ khi vay MB thẩm định chặt chẽ hơn NH khác, nên kh phát sinh nợ xấu cũng được giảm thiểu rủi ro rất nhiều cho cán bộ xử lý nợ về tư cách kh, sai sót của NH khi cho vay...

E ko biết chém bừa nhé: bác chọn MB đi.
1. MB có khá nhiều đợt thưởng trong năm mà mỗi lần thưởng là ra trò hết (tất nhiên ở MB cv áp lực)
2. Hồ sơ khi vay MB thẩm định chặt chẽ hơn NH khác, nên kh phát sinh nợ xấu cũng được giảm thiểu rủi ro rất nhiều cho cán bộ xử lý nợ về tư cách kh, sai sót của NH khi cho vay...
1. MB ko áp lực CV bằng STB nhé, cái này mình chắc luôn, chỉ có MB áp lực nhiều vấn đề khác ngoài công việc thôi
2. Hồ sơ vay MB cũng vậy, tuy 1 tỷ là phải lên thẩm định nhưng chưa chắc đã chặt chẽ hơn STB, theo cá nhân mình đánh giá chỉ khoảng 7/10 STB là cùng

Chủ thớt tên gì thế, mình cũng có bạn đang làm bên MBAMC đấy. Bao h thì phải sang MBAMC nhận việc

Mình đã có thư mời từ MB, tuy nhiên một số vấn đề không đúng kỳ vọng của mình. Thu nợ là cả một chặng đường gian nan và cùi bắp vậy mà cơ hội và ưu đãi lại không thực sự hấp dẫn

Mình đã có thư mời từ MB, tuy nhiên một số vấn đề không đúng kỳ vọng của mình. Thu nợ là cả một chặng đường gian nan và cùi bắp vậy mà cơ hội và ưu đãi lại không thực sự hấp dẫn
Lương thấp quá ah :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back