Con đường phía trước

Cao học Học Viện Ngân Hàng vẫn nhận hồ sơ bằng dân lập, nhiều bạn dân lập thi cao học trường mình nên c yên tâm nhé. Mà không nhất thiết phải bằng tiếng anh như bạn nói đâu. Vào trường b sẽ được đào tạo mà

thân gửi bạn Hope 91 : chúng ta cùng vượt qua khó khăn nhé . mình cũng là một sinh viên mới tốt nghiệp ngành ngân hàng . thực sự bây giờ và time mình cũng đang chịu áp lực từ nhiều phía bạn bè rồi gia đình . mình cũng đang trên con đường tìm hướng đi riêng cho bản thân mình . hy vọng sau thời điểm đen tối nhất . ánh bình minh sẽ sớm rạng ngời với chúng ta .

cao học Học viện Ngân hàng năm nay lấy 17. bạn từ trường khác muốn thi vào phải học thêm mấy môn điều kiện nữa, vào kì 2.

Đọc bài của bạn xong thấy bạn là một ng thật có nghị lực, chúc bạn sẽ thành công. còn về đk tiếng anh thì mình nghĩ bạn ko phải lo đâu, TOEFL IBT 450 ko khó đâu bạn

học viện ngân hàng ko tuyển sinh cao học sinh viên trường ngoài. bạn có thể thi bên kinh tế quốc dân hoặc Tài chính hoặc Ngoại thương

Cố lên các bạn. Con đường Ngân hàng không phải là con đường duy nhất đi đến thành công, nếu như bây giờ tìm việc trong ngành NH khó thì bên cạnh đó hãy tìm cho mình một hướng đi khác và lập kế hoạch thực hiện nó. Tớ cũng học Ngân hàng, quả thực hiện giờ thi tuyển vào ngân hàng rất khó, cạnh tranh rất khốc liệt nhưng tớ vẫn thử mọi cơ hội tuyển dụng dù biết là khó có cơ hội trúng tuyển. Để trúng tuyển thì ko những cần phải giỏi mà cũng cần phải có các kỹ năng (Giao tiếp, bán hàng, giải quyết tình huống...) và ko thể ko có sự may mắn. Nếu bạn thực sự yêu thích làm việc vào Ngân hàng thì hãy cố gắng theo đuổi đến cùng, đừng nản chí. Đúng như bạn vuthivannhi nói "Người khác làm được thì mình cũng làm được".
Như tớ biết trong ngân hàng thì vị trí Chuyên viên yêu cầu bằng cấp cao hơn (Bằng Đại học của các trường danh tiếng) còn vị trí Nhân viên QHKH hay GDV cán sự thì chỉ yêu cầu từ cao đẳng trở lên, các đại học dân lập khác. Nếu bạn nộp vị trí chuyên viên ko được thì hãy thử nộp ở vị trí Nhân viên trong đợt tuyển dụng của BIDV lần sau nhé. Vị trí này thì công việc cũng tương tự nhưng bậc lương sẽ thấp hơn thôi.
Chúc bạn thành công và gặp nhiều may mắn trên con đường tương lai!

Rất chia sẻ với chủ topic. Đúng là khó khăn thật nhưng người khác làm được thì mình cũng làm được. Mình nghĩ bạn nên học thật tốt tiếng anh đi, cơ hội sẽ nhiều hơn với bạn. Còn về thi cao học Học Viện Ngân Hàng thì cũng xin cảnh báo với bạn là rất khó. Năm vừa rồi lấy 17đ 2 môn đó

Chỉ cần bằng khá trở lên là đủ điều kiện thi cao học Học Viện Ngân hàng rùi,k phân biệt công lập hay dân lập đâu miễn là đã tốt nghiệp đại học khá trở lên nếu k thì p có thời gian đi làm 2 năm mới đc thi.Chủ yếu là phải qua đc vòng thi tuyển thui,thi tiếng anh, toán gồm có toán cao cấp+ xác suất thống kê+ Kinh tế lượng,và môn chuyên ngành nhé,nên đăng ký ôn thi tại trường thì cơ hội trúng tuyển cao hơn,đề thi cũng hơi xương hic.Nhưng năm nay hết hạn nộp hồ sơ thi rùi nhé,có gì b để ý tầm tháng 3 năm sau trường mình hay tổ chức thi lắm.Chúc b thành công!

chúc bạn sớm tìm được một con đường đi cho riêng mình. top4 có lẽ là con đường dễ giúp nta có được 1 công việc mong muốn nhưng thực sự ko phải ai học top4 cũng giỏi, và ngược lại rất nhiều ng học ở các trường thậm chí dân lập có ý chí học tập kiến thức, khả năng của họ cũng rất ngưỡng mộ.
Ngân hàng trong thời điểm hiện nay vẫn là 1 nghề tương đối hot với các sinh viên mới ra trường, nhưng thực sự mình biết rất nhiều công việc khác, cũng rất chân chính, mức lương không hề thua kém, thậm chí hơn xa so với nhân viên ngân hàng, nên đừng quá chú trọng phải làm ngân hàng hay ko bạn nhé. Hi vọng rằng sẽ sớm có 1 post báo tin vui từ bạn, và mong bạn đừng dừng lại ở HOPE, hãy biến nó thành sự thực nhé :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên