Có nên vào Vietin không

Không muốn mở thêm mở thêm thread để loãng diễn đàn vì thắc mắc cá nhân nhưng mà tớ đang rất băn khoăn
Cả nhà cho tớ lời khuyên có nên về Vietin không. Khó nghĩ quá. Tớ thi QHKK NN nhưng Vietin cho chuyển về Nam Định, cách quê tớ 25km, đi đi về về tầm 35 phút. Hôm qua tớ về gặp giám đốc nhưng không được vì giám đốc đi công tác gấp. Sáng thứ2 về gặp lại.Nhưng mọi người bảo ở đi làm thì xác định 7-8h mới về, thì về tới nhà là 8h-9h. Lương thì chưa hỏi được, nhưng tìm hiểu trên ub thì tùy chi nhánh, CN nào không tốt thì sẽ chỉ lương cơ bản. Có ai biết chi nhánh Nam Định ( không phải chi nhánh thành phố Nam Định nhé) lương như thế nào không. Tớ là con gái nên bố mẹ cũng lo lắng đi làm xa xôi như thế mà làm 12-13 tiếng, hôm nào muộn có khi 14 tiếng có vất vả không.

Về NĐ, vị trí của tớ là QHKH, là vị trí của chỉ tiêu, tớ cũng từng làm một thời gian ngắn bên ACB nên cũng hiểu áp lực của công việc. Bản thân tớ thì không ngại áp lực lắm. Nhưng sự thực tớ chưa biết gì về Nam Định về đường xá, các doanh nghiệp, bạn bè người quen ở đó không có ai, nên cũng rất suy nghĩ về việc thực hiện chỉ tiêu như thế nào, mà trước tiên là 2 tháng thử việc. Tớ không yếu ớt, sức khỏe kém nhưng cũng lo lắng, áp lực gấp đôi bình thường mà đi làm xa xôi về muộn, không biết sức khỏe có trụ được không.

Ở Thái Bình cũng chẳng còn mấy bạn bè nữa. Sáng sớm đi làm, tối muộn đi làm về ăn ngủ, rồi sáng sớm lại đi làm.

Tớ cũng có em gái năm nay thi ĐH, nó thuộc dạng sức khỏe kém hay ốm, lại kiểu phải có người nhắc nhở, động viên. Đầu tháng 6 nó lên HN học để ôn thi khối H, tháng 7 thi. Nếu nó lên thì vẫn có thể ở nhà họ hàng, nhưng thực tình nó không hợp tính và cách sống khuôn phép của nhà họ hàng mà nó lại hay kiểu dễ tâm trạng, bướng. Nên tớ cũng lo lắng là không có ai lo lắng, chăm sóc cho nó như kiểu bố mẹ,chị ruột, nhắc nhở nó học hành thì sẽ ảnh hưởng tới ôn thi của nó. Vì em nó chỉ có một tháng ở HN là có thể ôn thi vẽ chuẩn theo khối H, ở quê tớ có dạy nhưng chỉ ôn thi vẽ khối V. Tớ không muốn chỉ có 1 tháng mà cũng nhiều vấn đề với em. Rồi sau này nếu đỗ lên học nữa. Thật sự để nó ở riêng tớ không yên tâm, mọi người nói lớn rồi thì sẽ dần tự biết lo, trói vào đánh phải chịu, nhưng tớ khá hiểu em tớ, ít nhất cũng cần 1 năm bên nó đầu tiên để định hướng cho em, rồi mới tách ra được.

Tớ cũng có người yêu, nhà và quê người ấy ở HN( bố mẹ, và em nữa). Hai đứa cũng đã xác định là sẽ wedding. Hai đứa cũng không lo sợ việc đi về thăm nhau khi là người yêu. Nhưng lo lúc cưới thì làm thế nào mà chuyển lên, vì nghe nói Vietin khó chuyển làm từ tỉnh lên HN lắm. Hay đợi cưới( hơn 1 năm nữa) rồi xin nghỉ và tìm việc mới, lại bắt đầu lại. Người yêu cũng nói dù tớ về nhưng vẫn cứ yên tâm nhưng tớ cũng lo lắng, yêu nhau xa xôi thế, nhỡ cái...Nghe thì buồn cười nhưng là con gái thì cũng muốn ổn định gia đình. Nếu như có nhỡ cái lại phải tìm bến đỗ mới, thời gian quên tình cũ bao lâu, cho phép yêu người mới bao lâu...Rồi lại nhìn gương mấy bà chị họ đi làm 7-8h tối mới về rồi chỉ lăn ra ngủ, trêu với mình" thế này thì em cứ chúc đi, chứ vài năm nữa chưa có ai đâu, đi làm rồi về nhà, có gặp ai đâu mà có".Tính tuổi mụ tớ cũng 24 rồi:D

Công việc tớ làm hiện tại thì cũng có nhiều điểm không mong muốn, nghĩ đến Vietin là cơ hội tốt nhưng những đánh đổi thì thật băn khoăn. Mà nếu CN đó kinh doanh không hiệu quả, lương chỉ có v1 thì lại càng băn khoăn.

Tớ nên như thế nào đây?

Về làm gì, tớ bằng tuổi cậu đang làm cho ACB, chắc tớ vào chính thức sớm hơn cậu một chút nên cũng thọ ở đây. Tớ nói thật tớ đang làm ở hà nội thì bị điều chuyển qua quảng ninh làm, với tư duy là mới ra trường cần việc làm nên tớ đi. Bây giờ thì nóng lòng về hà nội, cũng vì chuyện tình cảm đấy, ở lại hà nội làm cho lành. Viêttin chứ bố viêttin ở lại được hà nội, gần bạn trai thuận tiện cho gia đình thì bỏ tất. hà nội cơ hội đi đôi với cạnh tranh nhưng mà ở trung tâm vẫn thích :)) quan điểm của tớ thế còn tùy bạn chọn. ah tớ cũng quê thái bình đấy

theo mình thì con gái chuyện chồng con là trên hết. mà 2 bạn cũng sắp cưới rồi. đến lúc bạn ở nam định, chồng bạn ở hà nội thì tính sao đây? chắc chắn gia đình sẽ ko hạnh phúc

kẻ ăn ko hết người lần ko ra
mình muốn vào mà éo có được
tình là cái đinh
tiền là sắt
sắt han thì đinh cũng vất

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên