Có nên vào làm ở Sở tài chính không?

Hana1807

Thành viên
Xin chào mọi người. Như tiêu đề topic, thì mình là nữ, tốt nghiệp ra trường cũng mấy tháng rồi, có đi làm XNK lương tháng tầm 4-5tr. Hiện nay mình đang có 1 suất làm về bên mảng XNK của Sở tài chính. Mình đang không biết có nên vào hay không. Nếu vào thì sẽ làm HĐ 1 năm r thi để vào biên chế. Mình có hỏi 1 chị làm bên sở nông nghiệp thì chị ấy bảo làm 6 năm, biên chế rồi mà cả lương cả phụ cấp chỉ đc 3tr5, không có thêm khoản gì khác, nên chị ấy mới xin nghỉ rồi. Không biết là liệu làm bên Sở tài chính có khá khẩm hơn không nhỉ :(
P/S : Mình hỏi hoàn toàn thiện chí vì thực sự đây là vấn đề mình không biết. rất mong các bạn giúp đỡ, đừng gạch đá mà tội mình :D :D

Nếu em mới đi làm ở ngoài lương 4 - 5 triệu thì em cứ vào thử Sở Tài chính nếu muốn công việc ổn định, không áp lực, vất vả. Có thời gian dành cho gia đình.

Nếu em mới đi làm ở ngoài lương 4 - 5 triệu thì em cứ vào thử Sở Tài chính nếu muốn công việc ổn định, không áp lực, vất vả. Có thời gian dành cho gia đình.

Em quyết định rồi ạ, cảm ơn anh ạ.
À đúng rồi hình như bên STC lương cao hơn so với các bên khác vì có trợ cấp ngành, linh tinh các kiểu nên chắc đủ sống anh nhờ :D

Em quyết định rồi ạ, cảm ơn anh ạ.
À đúng rồi hình như bên STC lương cao hơn so với các bên khác vì có trợ cấp ngành, linh tinh các kiểu nên chắc đủ sống anh nhờ :D
Sở Tài chính và Sở Kế hoạch Đầu tư là 2 Sở thơm mà. Làm Nhà nước thì bị áp lực thứ bậc và thâm niên nhưng em sẽ không áp lực như làm bank.
Con gái kiếm nhiêu vậy còn đâu cho chồng tương lai kiếm đi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back