Cơ hội xin việc khoa hệ thống thông tin kinh tế

Springtomorrow

Thành viên
Anh chị cho em hỏi là em học khoa Hệ thông thôg tin quản lí chuyên ngành tin học ngân hàng học viện ngân hàng liệu cơ hội làm việc trong ngành ngân hàng bọn em có cao không aj . em thấy ở chỗ tuyển dụng toan yêu cầu khoa tài chính ngân hàng a

Thì bạn làm trong mấy cái phòng có liên quan đến CNTT đó, đc tuốt hết đó, nghề dạy nghề bạn ơi.Mình đang đi thực tập ở PGD NH Đông Á nên bít mà, suốt ngày có nhiu đó làm tới làm lui, mình thực tập đc 1 tháng rồi cảm thấy rành hết rồi. Tại PGD nhỏ nên có nhiu đó việc còn lên CN hay hội sở thì mình ko rành.Giống như h xin vào làm Quan hệ khách hàng mình thấy cũng ko cần chuyên ngành TC-NH lắm,nói vui là học sư phạm cũng làm đc ăn thua bạn đủ khả năng chạy chỉ tiêu mà thôi. Nhưng đúng chuyên ngành thì vẫn tốt hơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nghĩ chắc cũng đc mà có gì đâu. Bạn kiếm cái vị trí nào mà ko cần yêu cầu sát chuyên ngành TC-NH mà ứng tuyển vô. Mà mình nghĩ chắc cũng khó khăn lắm đó bị gì h sinh viên ngành TC-NH đang dư thừa mà NH nó tuyển đúng chuyên ngành cho khỏe tuyển trái ngành chi cho mệt. Nhưng tuy nhiên nếu có quen bít xin vô thì chắc dễ. Như bạn học "Hệ thông thôg tin quản lí chuyên ngành tin học ngân hàng" nhưng 1 tháng bạn huy động đc 5 tỷ thì hơn bít bao nhiu người học đúng chuyên ngành mà ko huy động đc đồng nào.

Ý kiến cá nhân của mình là như vậy, mình cũng chưa đi làm nên chưa bít nhiều bạn thông cảm :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên