Có bạn nào làm ở Southern Bank cho mình hỏi môi trường làm việc ớ đấy thế nào ạ?

Dễ thở hơn 1 chút nhưng vẫn khó khăn bạn ạ :). Sắp vào làm hay sao bạn?

Dễ thở hơn 1 chút nhưng vẫn khó khăn bạn ạ :). Sắp vào làm hay sao bạn?
em gái m được gọi pv cùng lúc. nó đang phân vân giữa ABBank & Southern nhờ m tư vấn, nhưng m đâu làm NH nên ko biết thế nào.lên mạng tìm hiểu thấy ít thông tin về southern nên hỏi thử xem sao.bạn cho m hỏi thế lương thưởng, chính sách đãi ngộ ở đó tốt k bạn? tks bạn!!!

nên làm ở Southern hơn là ABBank, ABBank lương thưởng thấp hơn 1 chút so với các ngân hàng khác,... nếu có thể thì sau này Southern sẽ chuyển thành Sacombank hợp nhất đấy...

NH Phương Nam đến sv thực tập còn không tuyển, nhân viên thì tuyển nội bộ không thôi. Đó giờ chưa từng thấy Phương Nam cần tuyển nhân sự. Vô được thì làm ngon lắm. Ngân hàng đó toàn người Tàu không.

NH Phương Nam đến sv thực tập còn không tuyển, nhân viên thì tuyển nội bộ không thôi. Đó giờ chưa từng thấy Phương Nam cần tuyển nhân sự. Vô được thì làm ngon lắm. Ngân hàng đó toàn người Tàu không.
Ngân hàng toàn người Tàu và làm ngon có liên quan gì không nhi?b-)b-)ít tuyển thì không đồng nghĩa vào làm sẽ ngon.tuỳ vị trí và tính chất công việc nữa bạn ah

đồng ý với bạn huylabo, ít tuyển chưa chắc đã ngon, với lại SACOM bây giờ ko còn ngon nên chưa chắc vào Phương Nam đã ngon.
Mình thì mình thấy vào An Bình ok hơn, vì còn là ngân hàng nhỏ, đang lớn nhanh nên ai cũng có nhiều cơ hội, với lại mình nghe mấy đứa bạn làm đó nói quy chế đây chưa hà khắc lắm nên vẫn dễ cho vay.
Đó là ý kiến của mình, bạn cứ tham khảo thêm nhé !

đồng ý với bạn huylabo, ít tuyển chưa chắc đã ngon, với lại SACOM bây giờ ko còn ngon nên chưa chắc vào Phương Nam đã ngon.
Mình thì mình thấy vào An Bình ok hơn, vì còn là ngân hàng nhỏ, đang lớn nhanh nên ai cũng có nhiều cơ hội, với lại mình nghe mấy đứa bạn làm đó nói quy chế đây chưa hà khắc lắm nên vẫn dễ cho vay.
Đó là ý kiến của mình, bạn cứ tham khảo thêm nhé !
Bây giờ Ngân hàng cũng khó lắm, ABB một số áp chỉ tiêu cũng nhiều lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,983
Thành viên mới nhất
gratefuldeadmer
Back
Bên trên