Có bạn nào làm ở BaoVietBank ? Nhờ giúp đở

tlqh06

Verified Banker
Tình hình là như tiêu đề, mình vừa mới đậu vị trí chuyên viên KHCN ở BVB, có bạn nào làm ở BVB thì cho mình xin chút kinh nghiệm với, không biết là bên BVB chỉ tiêu có cao không, nếu cao quá thì mình ở lại ngân hàng cũ vậy.

Theo như mình biết thì giờ NH nào cũng giao chỉ tiêu cao. Tuy nhiên Chỉ tiêu chỉ là một phần, quan trọng là Biểu hiện tốt (Performance), Kỹ năng làm việc, giao tiếp... và còn nhiều yếu tố khác nữa (hợp sếp) Nên bạn đừng lo, ở đâu có cơ hội phát triển thì nên đi.

lúc trước bạn làm bên NH nào?giờ làm NH nào cũng áp lực hết, ko còn thoải mái như ngày xưa nữa. NH bây giờ hết "hot" rồi, haizz

Thực ra lúc nào cũng có chỗ hay chỗ dở. Trong 1 ngân hàng dở vẫn có thể tìm thấy một công việc phù hợp và yêu thích. Quan trọng là có duyên và năng lực :)

Thực ra lúc nào cũng có chỗ hay chỗ dở. Trong 1 ngân hàng dở vẫn có thể tìm thấy một công việc phù hợp và yêu thích. Quan trọng là có duyên và năng lực :)

Thanks bạn rất nhiều, lúc trước mình làm ở Tech, không biết bên BVB như thế nào nên mình lên đây hỏi trước khi quyết định, bây giờ thì mình quyết định về BVB thôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chúc bạn may mắn, không đi thì không biết. Tự mình cảm nhận là tốt nhất :)

Giờ chỗ nào chẳng có áp lực chỉ tiêu. Không có thì lại mắc bệnh lười vận động. Cố gắng hết mình thôi.

Bảo Việt là 1 NH có vốn của NN nên nghĩ ấp lực chắc cũng thường thôi

Bạn về chi nhánh nào làm vậy. Ở sở giao dịch hay chi nhánh hà nội. Chỉ tiêu không cao nhưng cũng tồn tại nhiều vấn đề. nói chung giờ đâu cũng vậy. mà sao đang làm ở tech lại chuyển sang BVB vậy! Bộ ở tech có vấn đề gì à\

Theo thông tin hành lang sẽ có làn sóng chuyển đổi nhân sự từ Sacom sang Tech.
Ai làm ở các ngân hàng trên xác nhận xem đúng hay sai?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên