Có ai nhận được mail phỏng vấn ở VPbank ngày mai không ạ?? Gấp lắm ạ e muốn hỏi 1 chút cả nhà giúp e

Thưa cả nhà tình hình là tự nhiên chiều nay em nhận được mail thông báo mời đến tham dự phỏng vấn tại VPbank, e thì vốn xác định và chọn 1 NH khác rồi, nhưng em cũng muốn đi phỏng vấn thử để lấy thêm chút kinh nghiệm pv nó như thế nào ạ. Căn bản họ mời pv đúng vị trí mà em cũng định ứng tuyển ở NH kia, nên tuy địa điểm hơi xa nhưng e cũng ham hố.

E lập thớt này xem có bác nào cùng nhận được với em không ạ? Danh sách có 89 người cả nhà ạ.
Với cả e chưa từng pv bao giờ, e đọc mail thấy có viết "Anh/chị tham gia phỏng vấn xin xác nhận lại theo địa chỉ email này" tức là sao ạ? Mình có phải rep mail lại cho họ không ạ?

Em cần phải làm gì hả cả nhà hay chỉ cần mai vác xác đi pv thôi ạ? Cả nhà cho e ít thông tin nhé e cần mang gì theo khi đi pv ạ, thanks cả nhà nhiều lắm..e chưa từng đi pv công việc nào nên chưa có tí kinh nghiệm gì ạ :((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Xác định & chọn 1 NH khác là sao hả bạn? Bạn được "dắt tay" vào hay sắp tới mới nộp CV, thi thố & PV?:-/

Email đó nói rõ rồi đó bạn, nếu bạn chắc chắn tham gia PV thì bạn xác nhận bằng cách reply email đó. Bạn không reply đồng nghĩa với việc bạn không tham gia PV.

Còn đi PV thì bạn ăn mặc lịch sự, đầu tóc gọn gàng, in CV ra làm 3 bản, đến đúng lịch là được;))

Xác định & chọn 1 NH khác là sao hả bạn? Bạn được "dắt tay" vào hay sắp tới mới nộp CV, thi thố & PV?:-/

Email đó nói rõ rồi đó bạn, nếu bạn chắc chắn tham gia PV thì bạn xác nhận bằng cách reply email đó. Bạn không reply đồng nghĩa với việc bạn không tham gia PV.

Còn đi PV thì bạn ăn mặc lịch sự, đầu tóc gọn gàng, in CV ra làm 3 bản, đến đúng lịch là được;))

À là mình vốn từ trước thích 1 NH này..nên muốn vào đó..nhưng NH ý chưa tuyển vị trí mình thích nên mình vẫn đang đợi, rồi tự nhiên bh có NH mời pv nên mình thấy có cơ hội để thử sức mình luôn, rồi lại có thêm ít kinh nghiệm sau đi pv nữa :D

Chứ nếu được "dắt tay" vào như bạn nói thì mình cần gì phải bon chen trước thế này làm gì. :D

Uhm cám ơn b nhé, rep lại mail chắc nôm na là cám ơn NH..tôi/(hay em hả bạn?) sẽ đến tham gia pv..à? như vậy có được không bạn? :(

À là mình vốn từ trước thích 1 NH này..nên muốn vào đó..nhưng NH ý chưa tuyển vị trí mình thích nên mình vẫn đang đợi, rồi tự nhiên bh có NH mời pv nên mình thấy có cơ hội để thử sức mình luôn, rồi lại có thêm ít kinh nghiệm sau đi pv nữa :D

Chứ nếu được "dắt tay" vào như bạn nói thì mình cần gì phải bon chen trước thế này làm gì. :D

Uhm cám ơn b nhé, rep lại mail chắc nôm na là cám ơn NH..tôi/(hay em hả bạn?) sẽ đến tham gia pv..à? như vậy có được không bạn? :(
À à, mình hiểu rồi. Thế thì bạn nên tận dụng những cơ hội thế này để lấy kinh nghiệm. Biết đâu PV ổn, lại thấy khoái VP nữa & về đầu quân cho VP;)). Thêm nữa là nên chọn một nhóm NH để apply, chứ "bỏ tất cả trứng vào 1 giỏ" thì rủi ro lắm:D.

Về cái email thì bạn có thể phản hồi thế này:

Kính gửi: Bộ phận Nhân sự Ngân hàng TMCP Việt Nam Thịnh Vượng (VPBank)

Trước tiên, tôi xin chân thành cảm ơn Quý Ngân hàng đã tạo điều kiện cho tôi bước tiếp vào vòng Phỏng vấn vị trí..... Tôi xác nhận sẽ tham gia buổi Phỏng vấn và cam kết sẽ tuân thủ mọi quy định trong vòng Phỏng vấn của Quý Ngân hàng.

Trân trọng,
Nguyễn Văn A.

Hoặc nội dung nào đấy mà bạn thấy ổn hơn:D

À à, mình hiểu rồi. Thế thì bạn nên tận dụng những cơ hội thế này để lấy kinh nghiệm. Biết đâu PV ổn, lại thấy khoái VP nữa & về đầu quân cho VP;)). Thêm nữa là nên chọn một nhóm NH để apply, chứ "bỏ tất cả trứng vào 1 giỏ" thì rủi ro lắm:D.

Về cái email thì bạn có thể phản hồi thế này:

Kính gửi: Bộ phận Nhân sự Ngân hàng TMCP Việt Nam Thịnh Vượng (VPBank)

Trước tiên, tôi xin chân thành cảm ơn Quý Ngân hàng đã tạo điều kiện cho tôi bước tiếp vào vòng Phỏng vấn vị trí..... Tôi xác nhận sẽ tham gia buổi Phỏng vấn và cam kết sẽ tuân thủ mọi quy định trong vòng Phỏng vấn của Quý Ngân hàng.

Trân trọng,
Nguyễn Văn A.

Hoặc nội dung nào đấy mà bạn thấy ổn hơn:D

Ôi cám ơn b nhiều lắmmm!!! xD mình rep bây giờ đây huhu may quá.. họ gọi gấp quá nên mình cứ cuống hết cả lên, chưa đi pv bao giờ mà :((
Uh bạn mình cũng nghĩ như thế đó, cứ đi pv xem sao đâu mất gì đâu..hihi

Ủa phỏng vấn vị trí j và ở đâu vậy bạn?

Bạn ơi vị trí NV bán hàng trực tiếp - DSA. Địa điểm ở Dịch Vọng-CG bạn à.
Mình đăng thử xem có ai cũng nhận được mail không, nhưng có vẻ không có thì phải..hiz..vì theo danh sách có 89 người thôi, mà không phải là mình apply hồ sơ vào VP đâu, họ tự lấy CV của mình trên mạng rùi gọi ý.

Hình như vị trí này là của FeCredit chứ không phải VPB, FeCredit là công ty con của VPB :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên