Chuyện trời mưa

• Bắt đầu Bắt đầu xumi1223
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

xumi1223

Thành viên mới
Những câu chuyện ý nghĩa - bài học cuộc sống
20/01/2008 14:54 | 6,643 lượt xem

Lâu quá không có dịp lên blog, lòng cảm thấy buồn lắm. Nhưng khi Oanh đọc được những câu chuyện này, cảm thấy lòng nhẹ nhàng và đôi chút đỡ buồn. Vì mình biết cuộc sống là thế.... bất chợt buồn, bỡ ngỡ vui. Chúc cho tất cả mọi người một bầu sức khoẻ tràn trề, hạnh phúc, an lành.....
Những câu chuyện nhỏ

Chuyện trời mưa

Tác giả: Zee - Duong Tung Lam

Khi đi ngoài đường, gặp trời mưa chúng ta sẽ làm gì để không bị ướt? Có người sẽ tìm nơi ẩn náu, có người sẽ mặc áo mưa v.v... Nhưng suốt cuộc đời bạn, có bao giờ bạn bị mưa làm ướt sũng chưa? Có bao giờ bạn dầm mưa chưa?

Câu trả lời chắc chắn là có, đúng không các bạn? Và thưa các bạn, nỗi buồn trong lòng chúng ta cũng như thế. Dù bạn là ai, là người cao sang quyền thế hay tài giỏi xuất chúng thì trong cuộc đời bạn, bạn vẫn không thể tránh khỏi được nỗi buồn. Như vậy thì nếu rơi vào hoàn cảnh ấy, bạn cũng đừng quá u sầu và than trách cuộc đời mà hãy can đảm đối diện nó, lúc đó bạn sẽ bãn lĩnh hơn, sáng suốt hơn và vượt qua những nỗi buồn, những khó khăn dễ dàng hơn.

Cũng như khi bị mắc mưa, nếu bạn không thể tìm được cách cho mình đừng bị ướt, có phải là bạn đành chấp nhận dầm mưa về nhà không? Khi ấy có phải bạn có thấy sự bực bội khi bị ướt sũng không còn nữa hay không? Đúng như thế, vì lúc ấy bạn đã tìm cách giải quyết được vấn đề của mình rồi.

Cuộc sống có rất nhiều điều chờ đón bạn, có niềm vui thì sẽ có nỗi buồn, đó là quy luật và cũng là sự thi vị của cuộc sống. Hãy mạnh mẽ và yêu đời lên, bạn nhé?

Cuộc đời nếu như ko có những nỗi buồn thì thật vô vị :(( Nỗi buồn cho ngta cơ hội để nhìn lại bản thân mình, nhìn lại chặng đg đã đi, những điều đã làm-liệu ta có hối hận ko, những việc ko thể thay đổi đc :P
Con người ta cũng theo những nỗi buồn ấy mà trưởng thành lên thôi.. Giống như 1 nhà văn nào đã từng nói, nỗi buồn cũng là 1 ng bạn đồng hành trong hành trình dài rộng của cuộc đời, vì thế có j đâu....đừng để nói buồn lấn át tình cảm & lí trí, hãy buồn 1 chút thôi bạn nhé ^^

hihi. dẫu biết rằng trong cuộc sống bao giờ niềm vui vẻ nỗi buồn cũng tồn tại song song với nhau. Nhưng sao ta vẫn cảm thấy khó chấp nhận được chuyện đang xảy ra với ta thế này. mong rằng năm mới sẽ không còn chuyện như vậy xảy ra với mình nữa. fighting1

Back
Bên trên