[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hố hố, mình pv GDV về rồi đây, wo làng, chuẩn bị nghiệp vụ tình huống, kiến thức về mb, tại sao chọn mb, vô chẳng hỏi gì, giới thiệu bản thân, GDV đi sớm về khuya bạn nào cũng cam kết nhiệt huyết nhưng sau đều nghỉ vì lý do cá nhân (anh ấy nói vậy xong chuyển qua câu khác luôn, ko cho cơ hội phản biện), em biết lương bao nhiêu ko, 2 bạn kia ko biết, mình bừa luôn khoảng 6 7tr( nhớ đọc ở đâu đó), a cười nhăn nhó nói sao cao quá vậy em. Kỹ năng GDV thì em làm ở OCB rồi chắc biết hết a hỏi 2 bạn kia thôi, :D, xong hỏi đầu cầu hà nội hỏi gì ko? a hỏi quê các em ở đâu, rồi xa nhà vậy đi ko nhớ nhà à, chào các em. Hỏi các em có câu hỏi nào ko, câu của mình hỏi vĩ mô quá ko thể trả lời bây giờ dc, nếu vapf dc mb sẽ trả lời chi tiết. Xem kq sau 2 tuần. Chẳng có tí xíu j liên quan đến nghiệp vụ kế toán giao dịch ngân hàng ứng xử giao tiếp gì hết, mà mấy nhóm sau có khách vip với cụ già nữa. Nói chung mình thấy ko có chút hy vọng nào het, à mà mình ko có run gì, vô ngồi toàn nhe răng cưới thôi. Mô phật!
À, cho mình giãi bày tâm sự thêm chút nữa nha! :(. Ngối phỏng vấn là 1 cái bàn hình chữ nhật, đối diện 3 ứng viên có cái màn hình, 2 bên là hội đồng 6 ng mà có 1 ng hỏi thôi, ko hề xem CV luôn, lúc anh í đang hỏi thì chị hội đồng phỏng vấn hỏi CV của mình nhưng chị này cũng ko hỏi gì cả, hết giờ pv cũng ko lấy hồ sơ của 2 bạn kia luôn, 1 bạn thấy chị xem hồ sơ mình nên lại nộp luôn. Bạn Pv kế bên mình show là tuy học kế toán dn nhưng cũng có tìm hiểu về ngân hàng, bạn í có thể thành thạo 3 thứ tiếng là ANh, Pháp, Hoa, nghe vậy anh pv rất hứng khởi, hỏi em có bằng gì rồi, bạn trả lời là có bằng b anh thôi, và bằng gì đó( nghe tên lạ hoắc mình và a pv cũng ko bit luôn) tương đương ielt 7.0. Mình bấm bụng định nói em cũng thành thạo tiếng anh, toeic 700 tương đương C nhưng sợ wanh giá ứng viên lanh chanh nên ko nói vì đã qua lượt giới thiệu bản thân rồi. Hic, bạn này ngoại ngữ tốt vậy có nhầm chỗ ko, đi làm kế toán cho công ty kt thì khỏe hơn nhiều đây. Nói chung, đợt Pv lần này mình chuẩn bị rất kỹ, chi tiết sản phẩm, dịch vụ, thanh toán của MB, ôn tập lại kt ngân hàng, đọc sách kỹ năng chăm sóc kh,..., và kn 6 tháng ở bank nữa nên cũng tự tin, tiếc là pv ko có hỏi gì về nghiệp vụ, tình huống, giải quyết vấn đề cả, và mình cũng chưa show dc điểm mạnh thật sự, cứ nghĩ sẽ có câu hỏi xoáy mình sẽ xoay họ sẽ đánh giá dc ứng viên..ai ngờ.. Vĩnh biệt MB, vĩnh biệt một mối tình đơn phương chôn giấu đang công tác tại ngân hàng, vỡ mộng làm đồng nghiệp rùi. Vĩnh biệt. Mb xin đừng phụ tình tôi.
PS: kết thức hành trình cả đi và về để pv mb là 800 km, vừa rớt xuống nhà ngủ dc 2 tiếng thì ông team leader của prudential gọi điện: sao gọi cho em khó quá vậy em (nói gay phết, xem lại thấy 4 cuộc gọi nhỡ, :(), hồ sơ các bạn sale đem về một mớ dây, ra đây nhanh scan, update inform cho a! Vậy là cuống cuồng đi, bình thường đi cũng có chút son phấn, lần này để nguyên quần áo mặc từ chuyến tàu đêm, ko chải đâu, nốc lon tăng lực rồi chạy xe vù vù, thân tàn ma dại, tất cả vì tại MB !ILU!

Chung quá trời nè! Có những câu có thể ghi điểm nhiều hơn thế nhưng đến lúc pv xong rồi mới nghĩ ra còn lúc pv trả lời thô sơ ghê luôn! Haizz=((

Còn mình tiếc hơn vì mình đã nghĩ ra toàn bộ cuộc pv từ trc khi thi. Cuộc chơi đã đi theo đúng hướng của mình, nhưng mình ngại kể ra những thành tích của mình vì ngại khoe khoang. Giờ nghĩ lại thấy tiếc quá :(

Từng là đồng nghiệp của bạn ở HN nè ^^

À, cho mình giãi bày tâm sự thêm chút nữa nha! :(. Ngối phỏng vấn là 1 cái bàn hình chữ nhật, đối diện 3 ứng viên có cái màn hình, 2 bên là hội đồng 6 ng mà có 1 ng hỏi thôi, ko hề xem CV luôn, lúc anh í đang hỏi thì chị hội đồng phỏng vấn hỏi CV của mình nhưng chị này cũng ko hỏi gì cả, hết giờ pv cũng ko lấy hồ sơ của 2 bạn kia luôn, 1 bạn thấy chị xem hồ sơ mình nên lại nộp luôn. Bạn Pv kế bên mình show là tuy học kế toán dn nhưng cũng có tìm hiểu về ngân hàng, bạn í có thể thành thạo 3 thứ tiếng là ANh, Pháp, Hoa, nghe vậy anh pv rất hứng khởi, hỏi em có bằng gì rồi, bạn trả lời là có bằng b anh thôi, và bằng gì đó( nghe tên lạ hoắc mình và a pv cũng ko bit luôn) tương đương ielt 7.0. Mình bấm bụng định nói em cũng thành thạo tiếng anh, toeic 700 tương đương C nhưng sợ wanh giá ứng viên lanh chanh nên ko nói vì đã qua lượt giới thiệu bản thân rồi. Hic, bạn này ngoại ngữ tốt vậy có nhầm chỗ ko, đi làm kế toán cho công ty kt thì khỏe hơn nhiều đây. Nói chung, đợt Pv lần này mình chuẩn bị rất kỹ, chi tiết sản phẩm, dịch vụ, thanh toán của MB, ôn tập lại kt ngân hàng, đọc sách kỹ năng chăm sóc kh,..., và kn 6 tháng ở bank nữa nên cũng tự tin, tiếc là pv ko có hỏi gì về nghiệp vụ, tình huống, giải quyết vấn đề cả, và mình cũng chưa show dc điểm mạnh thật sự, cứ nghĩ sẽ có câu hỏi xoáy mình sẽ xoay họ sẽ đánh giá dc ứng viên..ai ngờ.. Vĩnh biệt MB, vĩnh biệt một mối tình đơn phương chôn giấu đang công tác tại ngân hàng, vỡ mộng làm đồng nghiệp rùi. Vĩnh biệt. Mb xin đừng phụ tình tôi.
PS: kết thức hành trình cả đi và về để pv mb là 800 km, vừa rớt xuống nhà ngủ dc 2 tiếng thì ông team leader của prudential gọi điện: sao gọi cho em khó quá vậy em (nói gay phết, xem lại thấy 4 cuộc gọi nhỡ, :(), hồ sơ các bạn sale đem về một mớ dây, ra đây nhanh scan, update inform cho a! Vậy là cuống cuồng đi, bình thường đi cũng có chút son phấn, lần này để nguyên quần áo mặc từ chuyến tàu đêm, ko chải đâu, nốc lon tăng lực rồi chạy xe vù vù, thân tàn ma dại, tất cả vì tại MB !ILU!

Nghe bạn này nói mà mình xúc động đến rơi cả... mồ hôi, công nhận tình cảm bạn này dành cho MB thật rất chi là lâm li mà cực kỳ là bi đát. Anh ý vẫn chưa đưa ra quyết định mà bạn, nếu anh MB mà đọc được cái này của bạn thì bạn sẽ là người iu của anh ý ngay và luôn! :ar!

Công nhận là ngại khoe khoang:ar!, nhg lần trc có bạn trong HĐ pv ở MB cũng nói là đợt này MB lấy các bạn khiêm tốn, điềm đạm và chắc chắn mà. Những bạn bằng giỏi nhưng tự tin quá lần này hình như k ghi đc điểm nên bạn Hitler cứ yên tâm, đâu còn có đó :p

Còn mình tiếc hơn vì mình đã nghĩ ra toàn bộ cuộc pv từ trc khi thi. Cuộc chơi đã đi theo đúng hướng của mình, nhưng mình ngại kể ra những thành tích của mình vì ngại khoe khoang. Giờ nghĩ lại thấy tiếc quá :(

Công nhận là ngại khoe khoang:ar!, nhg lần trc có bạn trong HĐ pv ở MB cũng nói là đợt này MB lấy các bạn khiêm tốn, điềm đạm và chắc chắn mà. Những bạn bằng giỏi nhưng tự tin quá lần này hình như k ghi đc điểm nên bạn Hitler cứ yên tâm, đâu còn có đó :p

Quan điểm tuyển dụng của MB như bạn nói ở trên là chuẩn đó. Mình cũng thấy là HĐ pv rất lưu ý điểm đó. Mà có ai PV mấy vị trí tại HP ko nhỉ? "Sốt" quá rồi.

Haizzz trong lúc chờ đợi thế này thì lại đi thi tiếp bên VP vậy. Chả biết nộp hs trên mạng khi nào và vị trí gì cơ mà nhớ là nộp trước cả MB mà đến giờ mới gọi đi thi viết. Thôi lại đi lấy kinh nghiệp! Kiếp thi cử...!

Từng là đồng nghiệp của bạn ở HN nè ^^

Vậy giờ bạn đang lưu lạc chốn nào rùi? Nếu có ghé qua Hội An thì pm cho mình qua ub nhé! :)

- - - Updated - - -

Nghe bạn này nói mà mình xúc động đến rơi cả... mồ hôi, công nhận tình cảm bạn này dành cho MB thật rất chi là lâm li mà cực kỳ là bi đát. Anh ý vẫn chưa đưa ra quyết định mà bạn, nếu anh MB mà đọc được cái này của bạn thì bạn sẽ là người iu của anh ý ngay và luôn! :ar!

Ôi mình cũng hy vọng có 1 lực siêu nhiên nào đó tác động vào suy nghĩ của anh ấy, lúc đó 1 mũi tên mình bắn ra trúng 2 đích: việc ở MB và thoát cảnh ế qua lâu rùi, :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên