Chọn trang phục gì khi đi thực tập tại ngân hàng

Tình hình là tuần sau mình đi thực tập tại Agribank ở phòng tín dụng. mà không bít nên chọn trang phục nào cho phù hợp. Các bạn tư vấn cho mình với! và ai đã từng thực tập ở Agribank có thể chia sẻ kinh nghiệm đc ko?

Tình hình là tuần sau mình đi thực tập tại Agribank ở phòng tín dụng. mà không bít nên chọn trang phục nào cho phù hợp. Các bạn tư vấn cho mình với! và ai đã từng thực tập ở Agribank có thể chia sẻ kinh nghiệm đc ko?

quần tây, áo sơ mi trắng và giầy :) . Tùy theo từng NH mà có quy định thêm nữa. bên Agr không có quy định mặc đồng phục khi thực tập hả bạn?

Bạn cứ mang áo trắng và quần tây là ok.hầu như các NH điều quy định vậy.

trời lanh thế này thì cứ quần tây + giầy tây + áo len cổ tim + bên trong là sơ mi trắng + áo khoác ngoài ( vest hoặc ko ).....đẹp mà lại chuẩn :D

Áo trắng quần đen cho người ta biết mình sinh viên thực tập nhé ^^! Với lại cũng ko làm nổi quá nếu có quy định thêm về caravat, tóc búi cao... thì làm theo la được rùi :D

trời rét thế này thì làm sao mà mặc đc áo sơ mi nhỉ? mà có cần thiết phải mặc vest ko các bạn? Khổ nỗi mình toàn đồ teen í, kiểu này lại tốn tiền sắm sửa rùi :(

quần tây đen không quá kiểu cọ + áo sơ mi trắng không kiểu cọ (vd: kiểu nhấn bèo, bông hoa lá hẹ quanh cổ ....) + giầy cao gót nhưng đừng quá cao (khoảng 5 - 7cm là vừa) + túi xách option + tóc búi cao không nhuộm xanh đỏ vàng tím v.v miễn là lịch sự, dịu dàng nữ tính

tuần sau mik cũng thực tập ở phòng tín dụng Agribank nè, k biết p mặc ntn, toàn quần bò mí áo phông, giờ kiếm đâu ra quần tây với áo sơmi :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên