Cho vay nhà thầu thi công xây lắp

sunbeam12

Thành viên
Có anh chị nào đã làm về nghiệp vụ này chưa ạ, cho học hỏi kinh nghiệm với: tính huống này là cho Doanh nghiệp vay theo Hạn mức tín dụng, trong một năm, vay để phục vụ nhu cầu Vốn lưu động thực hiện gói thầu xây lắp công trình đã được ban quản lý dự án huyện phê duyệt, giá trj hợp đồng là 4,5 tỷ, thực hiện hợp đồng trong 10 tháng. Em cũng không biết phải xử lý vụ này như thế nào,anh chị cho e xin ý kiến.
Thanks you !

Sao lại cho vay theo hạn mức. Phải giải ngân cho vay theo tiến độ dự án chứ

- - - Updated - - -

Cái này có thể bạn hiểu nhầm, nó là giới hạn tín dụng chứ không phải hạn mức tín dụng :D

- - - Updated - - -

Cái này có thể bạn hiểu nhầm, nó là giới hạn tín dụng chứ không phải hạn mức tín dụng :D

Có gì đâu, cứ làm hạn mức tín dụng nhưng giải ngân theo tiến độ dự án là được, chứ lỡ khách hàng muốn trả nợ trước hạn lại khó xử lý.

Có gì đâu, cứ làm hạn mức tín dụng nhưng giải ngân theo tiến độ dự án là được, chứ lỡ khách hàng muốn trả nợ trước hạn lại khó xử lý.

Đúng theo ý của t đấy, chắc chắn là sẽ giải ngân theo tiến độ đầu tư, với Khách hàng mới, mình sẽ cấp hạn mức ban đầu cho họ, tùy theo PA kinh doanh, hay dự án cụ thể, mình sẽ xem xét số cho vay cụ thể.

- - - Updated - - -

có bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ vấn đề này giúp mình với :(

cái này làm theo món hay hạn mức đều được....nhưng làm theo món vẫn dễ hơn (vì mình kiểm soát được dòng tiền), còn làm theo hạn mức thì phải làm hạn mức k tuần hoàn

cái này làm theo món hay hạn mức đều được....nhưng làm theo món vẫn dễ hơn (vì mình kiểm soát được dòng tiền), còn làm theo hạn mức thì phải làm hạn mức k tuần hoàn
Không biết hạn mức k tuần hoàn theo ý bạn Nam nghĩa là gì? Thực tế việc cho vay theo hạn mức công trình hoàn toàn bình thường.

Cho vay theo hạn mức tín dụng đối với thi công xây lắp là hoàn toàn được mà, nhưng phải xác định rõ được hạn mức cho vay đối với công trình là bao nhiêu, chi phí cụ thể cho từng loại nhân công, máy móc thiết bị, quản lý dự án... là nhbao nhiêu để lập một sổ theo dõi cho vay tới từng công trình là OKie mà. cá nhân mình thấy với một dự án 10 tháng mà bảo giải ngân theo tiến độ dự án thì khó lắm (vì thường trong trường hợp dự án dưới 1 năm thế này k ai lập tiến độ dự án cả :() n nếu theo dõi được thì nên theo dõi theo tiến độ dự án+ mức độ góp vốn của chủ đầu tư, nhà thầu thi công

Không biết hạn mức k tuần hoàn theo ý bạn Nam nghĩa là gì? Thực tế việc cho vay theo hạn mức công trình hoàn toàn bình thường.
vì việc phân bổ vốn rất khó xác định...ví dụ dự án nào mà thời gian thực hiện trung và dài hạn thì làm sao mà xác định đc nguồn (vì phải chờ kết quả họp HĐ nhân dân hàng năm mới biết đc), vì thế rất khó xác định đc hạn mức tín dụng bạn à

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên