Cho vay ngành nghề hạn chế: Karaoke, cầm đồ....

Karaoke nó kiếm tiền dịch vụ là nhiều (hát = 1/3 dịch vụ bao gồm ăn uống) nên rất kiếm. Quán độ 10 phòng, nếu khách hàng ổn định, mỗi ngày 5h thôi doanh thu đã tầm 30 tr/ngày, 1 tháng đã 1 tỷ. Lợi nhuận thì ít nhất = 50% doanh thu cũng đã 500 tr, trừ chi phí cũng phải bỏ túi 300 tr (trong điều kiện các phòng hoạt động công suất tối thiểu 5h/ngày --> ở TP là chuyện bình thường).

Đó mới là các phòng bình thường thôi, chứ mấy bữa nay bọn mình đi karaoke mà lần nào ra khỏi phòng cũng tổng cộng gần 10tr hết á. :))

Cái này có Ngân hàng cho vay, cũng có Ngân hàng hạn chế. Cho vay cái này cũng phiêu nhưng tích lũy kinh nghiệm vô cùng quý giá.

Trong bối cảnh này khi công tác quản trị rủi ro đang được đề cao thì mình nghĩ là k nên khai thác đối tượng khách hàng này.

2 lĩnh vực này có NH cho vay, có NH hạn chế, karaoke thì các điều kiện yêu cầu nó cũng nhiều hơn
cho vay mấy ông cầm đồ làm ăn tốt ngon lắm đấy ;)) trừ khi mấy ổng dính vô vụ gì đó mà bị mất tiền thì mới đen thôi
//bố mình làm cầm đồ (chủ yếu làm cty, cho bno vay đảo nợ, cầm ô tô máy móc... ngoài ra thì cầm đám xe máy đắt tiền hoặc nhà đất) nên cái này mình rành :))

Pháp luật không cho phép cửa hàng cầm đồ cầm bất động sản nhá các bạn.

Bên mình thì riêng vụ cầm đồ quy định là không cho vay. còn vay kinh doanh karaoke thì vẫn bình thường.

Các bạn toàn tính đến lợi ích khách hàng đáp ứng được, trong trường hợp lý tưởng thì chắc chắn là trả nợ tốt rồi.

Thử rủi cho khách hàng gặp vấn đề thì bạn nào tự hỏi đi đòi nợ có được hay không ?

Ở đây mình thấy tùy từng ngân hàng, tùy từng quan điểm KD từng thời kỳ mới có quyết định cho vay ngành nghề nhạy cảm này.

Em ở LPB thấy có cái hồ sơ cho vay khách hàng Cầm đồ dày ơi là dày ấy, dày còn hơn cái hồ sơ doanh nghiệp nữa, toàn là hóa đơn chứng từ cầm đồ, nhiều ko kể xiết :D mà nghe sếp nói đây là khách hàng tốt cần quan hệ nhiều tạo ấn tựong để còn duy trì lâu dài. Còn kảeoke bên em thì chưa thấy để ý kiến đấy trình sếp gnhe xem sao ^^ cảm ơn các bác về ý kiến nhé :v

Em ở LPB thấy có cái hồ sơ cho vay khách hàng Cầm đồ dày ơi là dày ấy, dày còn hơn cái hồ sơ doanh nghiệp nữa, toàn là hóa đơn chứng từ cầm đồ, nhiều ko kể xiết :D mà nghe sếp nói đây là khách hàng tốt cần quan hệ nhiều tạo ấn tựong để còn duy trì lâu dài. Còn kảeoke bên em thì chưa thấy để ý kiến đấy trình sếp gnhe xem sao ^^ cảm ơn các bác về ý kiến nhé :v

Gặp nhân viên mới ở đây sao ta ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back