Cho mình hỏi về vị trí hỗ trợ tín dụng

AlexMack

Verified Banker
Xin chào mọi người,

Hiện mình đang làm ở vị trí hỗ trợ tín dụng của 1 ngân hàng với mức lương (Đã tính cả trợ cấp các kiểu) = 4t5. Mọi người có thể cho mình biết mức lương vị trí hỗ trợ tín dụng ở ngân hàng của bạn hiện tại đang là bao nhiêu được khoogn ạ :D

mình thấy vị trí này lương thấp hơn tín dụng, chỉ tiêu doanh số cũng phải gánh ít hơn nhưng khối lượng công việc lại nhiều hơn, nhiều khi không thua giao dịch viên là mấy. THấy mức lương vị trí này ở các bank giao động khoảng 5-6tr thôi.

Lúc chưa tốt nghiệp mình từng thi (trượt) hỗ trợ TD ở SHB. Công việc nói chung gần giống như quản lý tín dụng và pháp lý chứng từ ở vài NHTMCP: công chứng, đăng ký giao dịch đảm bảo, nhắc nợ...; anh gác thi mình lúc đó [nhân viên chính thức của SHB] nói em anh này đang làm [thời điểm giữa năm 2012]tổng thu nhập 1 tháng là 6.300.000 đồng. [mình không đảm bảo sự chính xác về thông tin nha, mình chỉ nghe nói lại thôi]

Lương từ 4 - 6 trđ/tháng tùy theo ngân hàng. Theo mình nếu xác định làm mảng tín dụng thì trải qua hỗ trợ tín dụng ít nhất 1 năm sau đó chuyển sang làm Quan hệ khách hàng là hợp lý nhất, QHKH lương cao hơn. Cái được là hiểu nghiệp vụ và quản lý khách hàng tốt hơn, cái mất là lương thấp hơn QHKH và làm nhiều hơn QHKH

Mình thấy hỗ trợ tín dụng vất lắm, nhưng được cái an toàn, không chịu nhiều áp lực như tín dụng. Mỗi tội làm gần giống kế toán viên và toàn về muộn sau tín dụng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên