CHO EM HỎI VỀ LƯƠNG HƯU CỦA NV NGÂN HÀNG

Bluesky148

Verified Banker
Em thấy đa số nhân viên ngân hàng lương đóng bảo hiểm đều ở mức 3 tr. Em muốn hỏi như vậy về già thì chết đói ạ.
Anh chị nào biết về vấn đề này chỉ giáo em với.... :(

Tình hình chung của nhiều cty VN là vậy mà bạn. Mức lương đóng BH khá thấp để đỡ đóng các CP bảo hiểm, phúc lợi.

Hi hi vay thi khi lanh luong lo di mua cai Bao hiem nhan tho den tuoi ve huu lun... khoi lo nhan luong huu it hay nhiu. Da phan cac bank chi dong luong co ban nhu Nha nuoc ah.. :)

Toàn bài viết liên quan thật .... các ông chém gió ra chỗ pic chém gió đi

về già nhu cầu ít đi 1-2 triệu tiền lương hưu cũng bét nhè lo quái gì @@

Về già thì lương hưu cũng tầm được 3 -4 triệu thôi, lúc đang đương nhiệm mặt bằng chung đã cao hơn ngành khác thì sao ?

Về già thì lương hưu cũng tầm được 3 -4 triệu thôi, lúc đang đương nhiệm mặt bằng chung đã cao hơn ngành khác thì sao ?

Quan trọng là lúc trích đóng bảo hiểm khi còn đi làm, tùy cơ chế lương của mỗi NH mà mức trích đóng là khác nhau. Và mình dc biết có 1 số NH, mức trích đóng bảo hiểm khá cao để bảo về quyền lợi của CB khi về hưu.

Quan trọng là lúc trích đóng bảo hiểm khi còn đi làm, tùy cơ chế lương của mỗi NH mà mức trích đóng là khác nhau. Và mình dc biết có 1 số NH, mức trích đóng bảo hiểm khá cao để bảo về quyền lợi của CB khi về hưu.
Đây là mọi người đang nói mặt bằng chung, như chú mình bên Agri về hưu giờ lương cũng chỉ 4,5 triệu . lúc đương nhiệm lương tầm 12tr không tính thưởng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên