Cho em hỏi về giờ giấc làm việc ở Vietinbank.

Chả là em cũng vừa thi vào Vietinbank cách đây mấy hôm, tất nhiên cũng mới thi viết thôi, nhưng vì tính hay lo xa cho nên em cũng tính toán cân nhắc xem nếu đỗ thì liệu có trụ được ở đây không. Theo như đồn đại thì ngân hàng này làm việc vất vả lắm, lại đi sớm về muộn mà em là con gái nữa, bây giờ còn trẻ khỏe chưa vướng bận gì thì khác, chứ sau này còn có gia đình nữa, không lẽ cứ làm 7 - 8h tối mới về, lúc đấy chồng con vứt cho ai đc =((
Nếu làm vietinbank ở chi nhánh tỉnh hoặc phòng giao dịch vị trí giao dịch viên thì thông thường khoảng tầm mấy giờ là được về ạ?

Bạn yên tâm. Cứ cố thi vào đi đã. Giờ mấy bạn trẻ chẳng mấy ai bám trụ nổi với Vietin được lâu đâu mà lo, đặc biệt là con gái nữa :) Giờ chuẩn thì 7h30-11h30, chiều 1h30-5h30 nhưng k có chuyện 5h30 bạn được về đâu, bèo thì tầm 6h rời cơ quan, đen đen làm bên tín dụng, kho quĩ thì có thể trễ hơn.

Tin vui là bạn yên tâm là cơm nước từ nay bạn sẽ "được" ăn trọn bộ của mẹ nấu nhé, k phải tự nấu nữa đâu. Vì có time + sức nữa đâu mà nấu =))

Còn trẻ mà sao bạn lo gì nhiều thế:D. Làm nhàn thì lương thấp. Làm vất vả thì lương cao. Chúng ta đang đi bán sức lao động mà. Mọi cái đều có cái giá của nó.Mình phải chấp nhận và học cách sắp xếp cuộc sống của mình thôi

Bạn yên tâm. Cứ cố thi vào đi đã. Giờ mấy bạn trẻ chẳng mấy ai bám trụ nổi với Vietin được lâu đâu mà lo, đặc biệt là con gái nữa :) Giờ chuẩn thì 7h30-11h30, chiều 1h30-5h30 nhưng k có chuyện 5h30 bạn được về đâu, bèo thì tầm 6h rời cơ quan, đen đen làm bên tín dụng, kho quĩ thì có thể trễ hơn.

Tin vui là bạn yên tâm là cơm nước từ nay bạn sẽ "được" ăn trọn bộ của mẹ nấu nhé, k phải tự nấu nữa đâu. Vì có time + sức nữa đâu mà nấu =))

Em thi GDV, không biết vị trí này có vất vả quá không ạ :(

Làm Gdv thì bạn có thể về đúng giờ. Không đáng ngại lắm, nhưng khối lượng công việc sẽ làm đầu bạn căng như dây đàn hehe.Vì lượng KH của vietinbank nhiều, quy trình cũng khá nhiêu khê...

Làm Gdv thì bạn có thể về đúng giờ. Không đáng ngại lắm, nhưng khối lượng công việc sẽ làm đầu bạn căng như dây đàn hehe.Vì lượng KH của vietinbank nhiều, quy trình cũng khá nhiêu khê...

Chỉ cần về đúng giờ là ngon lành rồi ạ, giờ làm ở đâu cũng vất vả hết, đi làm kế toán cho công ty tư nhân thì lương 1 tháng được 1 triệu rưỡi, chẳng đủ tiền xăng xe, em cũng chán :D

- - - Updated - - -

Chưa đỗ mà ku em này đã lo mấy cái vớ vẩn r :))

Lo dần đi là vừa chứ ạ, hehe :D

Chắc sắp lấy chồng nên lo xa thế. MÀ vị trí GDV ở VTB ko có về sớm đâu, trong ngày làm nhiều chứng từ, cuối ngày phải sắp xếp, hoàn thiện, làm GDV ở PGD thì mới về sớm được..

Chắc sắp lấy chồng nên lo xa thế. MÀ vị trí GDV ở VTB ko có về sớm đâu, trong ngày làm nhiều chứng từ, cuối ngày phải sắp xếp, hoàn thiện, làm GDV ở PGD thì mới về sớm được..
Mâm nào cũng có mặt vậy, :), GDV Vietinbank không về sớm được đâu bạn, bị tín dụng hành thì tầm 7h ra được khỏi ngân hàng là mừng rồi. :-"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên