Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Mình làm ngân hàng 7 năm, hiện tại đang là chuyên viên cao cấp quản lý nợ của một bank lớn, muốn ứng tuyển chuyên viên thẩm định tại chi nhánh tại khu vực hà nội. thế mà nhân sự phản hồi là mình bị quá tuổi 30 (trong khi đó hiện đang 30 tuổi) nên ko được nhận hồ sơ.

- - - Updated - - -

Mình làm ngân hàng 7 năm, hiện tại đang là chuyên viên cao cấp quản lý nợ của một bank lớn, muốn ứng tuyển chuyên viên thẩm định tại chi nhánh tại khu vực hà nội. thế mà nhân sự phản hồi là mình bị quá tuổi 30 (trong khi đó hiện đang 30 tuổi) nên ko được nhận hồ sơ.

- - - Updated - - -
Tại sao đang làm vị trí ổn như vậy mà lại muốn sang MB làm NV thẩm định?

chị ơi MB đã có phản hồi về hồ sơ rồi ạ? chị nộp hồ sơ qua mail hay nộp trực tiếp ạ?

Anh chị ơi cho em hỏi, hồ sơ nộp đợt tuyển dụng này chỉ gồm file excel thông tin ứng tuyển thôi đúng ko ạ (trên web nói thế), nhưng mà một số bạn lại bảo kèm cả scan bảng điểm (e là sv năm cuối ạ). Cụ thể nó như thế nào ạ, e thì gửi mỗi file excel rồi, híc, mà lại chưa thấy thư phản hồi gì cả. :((

chỉ gửi mỗi file thông tin ứng tuyển thôi bạn nhé, khi nào mà được gọi các vòng sau mới pải bổ sung

7 năm làm việc tại banks là đủ ngày tháng (360 ngày/năm) đó. Bố khỉ. Kinh qua bao nhiêu hồ sơ, xử lý những khách hàng khủng: ALC1, ALC2, Nagakawa, Vinaconex, vận tải biển bắc, vinaship, vinaline.... Bạn nào làm 5 hoặc 7 năm tín dụng chắc biết những thể loại khách hàng trên. Thế mà em bé nhân sự bảo là hồ sơ của anh chưa đủ điều kiện ứng tuyển và quá điều kiện ứng tuyển. Uất thật...

Bạn đã có thời gian làm ở NH lâu như vậy, là chuyên viên quản lý nợ cao cấp, lại là 1 NH lớn. Vậy tại sao ko có ý định nhảy sang vị trí khác hoặc cao hơn ở chính tại NH đó, mà qua MB cũng chỉ làm nhân viên?

Xem văn hóa MB thế nào mà. thấy bảo lương lậu ổn định lắm và xét về mặt dài hạn thì bền vững. Có bạn nào làm lâu năm ở MB ko, tâm sự tý ti nào

7 năm làm việc tại banks là đủ ngày tháng (360 ngày/năm) đó. Bố khỉ. Kinh qua bao nhiêu hồ sơ, xử lý những khách hàng khủng: ALC1, ALC2, Nagakawa, Vinaconex, vận tải biển bắc, vinaship, vinaline.... Bạn nào làm 5 hoặc 7 năm tín dụng chắc biết những thể loại khách hàng trên. Thế mà em bé nhân sự bảo là hồ sơ của anh chưa đủ điều kiện ứng tuyển và quá điều kiện ứng tuyển. Uất thật...

Anh phải thông cảm cho họ chứ, chắc là điều kiện của họ như thế thật :(

Anh nên nói chuyện với cấp quản lý vì anh (7 năm kinh nghiệm) đã ngang hàng với họ rồi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên